BirdLife Afirka ta Kudu
BirdLife Afirka ta Kudu | |
---|---|
Bayanai | |
Gajeren suna | BLSA |
Iri | ma'aikata |
Ƙasa | Afirka ta kudu |
Aiki | |
Bangare na | BirdLife International (en) |
|
BirdLife Afirka ta Kudu, tsohuwar Ƙungiyar Ornithological Society ta Afirka ta Kudu ( SAOS ) ce, ƙungiyar haɗin gwiwar ƙasa ce ta Afirka ta Kudu ta BirdLife International.
Tana da membobi guda 5,000, waɗanda yawancinsu suna cikin ƙungiyoyin tsuntsaye sama da guda 32. Burin BirdLife na Afirka ta Kudu shi ne haɓaka jin daɗi, fahimta, nazari da kiyaye tsuntsayen daji da wuraren zama. Tana buga mujallar ornithological, Ostrich, wanda ke rufe tsuntsayen Afirka da tsibiranta, [1] da kuma mujallar African BirdLife.
Ɗaya daga cikin manyan ayyukan da ke tattare da ita shi ne Shirin Atlas na Tsuntsaye na Kudancin Afirka na Biyu ( SABAP2 ). Tana ɗaya daga cikin abokan haɗin gwiwa guda uku waɗanda ke jagorantar wannan aikin: sauran biyun kuma su ne Sashin ilimin ƙididdiga na dabbobi a Jami'ar Cape Town da Cibiyar Nazarin Halittu ta Afirka ta Kudu (SANBI).
BirdLife Afirka ta Kudu tana da ma'abota daraja uku, Gaynor Rupert, Precious Moloi-Motsepe da kuma Mark Shuttleworth .
Jerin kulake na tsuntsaye masu alaƙa
[gyara sashe | gyara masomin]- Barberton Bird Club
- BirdLife Border
- BirdLife Gabashin Cape
- BirdLife Harties
- BirdLife Inkwazi
- BirdLife KZN Midlands
- BirdLife Lowveld
- BirdLife Arewacin Gauteng
- BirdLife Arewacin Natal
- BirdLife Overberg
- BirdLife Plettenberg Bay
- BirdLife Polokwane
- BirdLife Port Natal
- Shugaban BirdLife Ridge
- BirdLife Rustenburg
- BirdLife Sandton
- BirdLife Sisonke
- BirdLife Soutpansberg
- BirdLife Trogons
- BirdLife Wesvaal
- BirdLife Worcester
- BirdLife Zululand
- Cape Bird Club
- Cuckoo Bird Club
- Hermanus Bird Club
- Ladysmith Birders
- Lakes Bird Club
- Falaborwa Bird Club
- Rand Barbet Bird Club
- Somerset West Bird Club
- Stanford Bird Club
- Tygerberg Bird Club
- Val Bird Club
- West Coast Bird Club
- Witwatersrand Bird Club
Duba kuma
[gyara sashe | gyara masomin]- Kallon Tsuntsaye
- Marutswa Forest Trail & Boardwalk, aikin da BirdLife Afirka ta Kudu abokin tarayya ne.