Jump to content

Bishiryar Pinus rigida

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Bishiryar Pinus rigida
Conservation status

Least Concern (en) Fassara  (IUCN 3.1)
Scientific classification
KingdomPlantae
ClassPinopsida (en) Pinopsida
OrderPinales (en) Pinales
DangiPinaceae (en) Pinaceae
GenusPinus (mul) Pinus
jinsi Pinus rigida
Mill., 1768
Geographic distribution
General information
Tsatso rigid pine bark (en) Fassara

Pinus rigida',[1][2] ƙaramin-zuwa kuma matsakaici ne pine. Yana fitowa a yankin gabashin Arewacin ƙasar Amurka, tsakiyar Maine kudu zuwa Georgia da kuma yamma har zuwa Kentucky. Ana samunsa a cikin wuraren da wasu nau'ikan ba za su dace da girma ba, irin su acidic, yashi, da ƙasa maras gina jiki.[3]

Pine ba shi da tsari a siffa, amma yana girma zuwa 6–30 metres (20–98 ft)). Yawancin rassa suna murƙushewa, kuma yana yin aikin da ba shi da kyau a yankan kansa. Alluran suna cikin fascicle (daure) guda uku, kimanin tsayi, kuma masu tsayi (sama). mai faɗi) kuma sau da yawa yana murɗawa. Dogayen mazugi suna 4–7 cm (1 122 34 in) tsayi da santsi, masu tsini akan sikeli. Kututtu galibi suna madaidaiciya tare da ɗan lanƙwasa, an rufe su da manya, kauri, faranti na haushi marasa daidaituwa. Pitch Pitch yana da babban ƙarfin farfadowa na musamman; idan babban akwati ya yanke ko ya lalace ta hanyar wuta, zai iya sake toho ta amfani da epicormic shoot s. Wannan yana ɗaya daga cikin gyare-gyare da yawa ga wuta, wanda kuma ya haɗa da haushi mai kauri don kare m cambium Layer daga zafi. Fursunonin ƙonawa sukan yi ƙanƙara, karkatattun bishiyoyi tare da kututtuka da yawa sakamakon haifuwar. Wannan sifa ta sanya ta zama sanannen nau'in jinsin bonsai.

Pitch Pine yana girma da sauri lokacin ƙuruciya, yana samun kusan ƙafa ɗaya na tsayi a kowace shekara a ƙarƙashin yanayi mafi kyau, har sai girma ya ragu a shekaru 50-60. Da shekaru 90, adadin karuwar tsayin shekara yana da kadan. Bishiyoyi masu buɗewa suna fara ɗaukar mazugi a cikin ƙasa da shekaru uku, tare da inuwa mai inuwa yana ɗaukar tsawon ƴan shekaru. Cones suna ɗaukar shekaru biyu don girma. Watsewar iri yana faruwa a lokacin kaka da hunturu, kuma bishiyoyi ba za su iya yin pollination da kansu ba. Tsawon rayuwar farar pine yana kusan shekaru 200 ko fiye. Fayil:Pitch Pine azaman Bonsai.jpg Pitch Pine ana horar da shi azaman bonsai. An tattara wannan samfurin a cikin daji.

[4]

  1. Samfuri:PLANTS
  2. Samfuri:BSBI 2007
  3. Grimm, William Carey (1962). The Book Of Trees (in Turanci). Harrisburg, Pennsylvania: The Stackpole Company (published 1966). p. 52.
  4. Samfuri:FEIS