Biyan kuɗi na Makamashi

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Biyan Kuɗi na Makamashi Maɗaukaki madadin gasa ne ga Ƙididdigar Makamashi Mai Sabunta (REC's).

Ko da yake niyya tareda hanyoyi biyu iri ɗaya ne, don haɓɓaka a madadin da sararin makamashi mai sabuntawa, REP's sun tabbatar da bada fa'ida ga ayyukan gida, kasuwanci da tattalin arziƙi yayin dake samar da cigaban da za'a iya bada rance da cibiyoyin kuɗi.

Biyan Makamashi Mai Sabuntawa su ne dabaru ko kayan aiki a tsakiyar takamaiman jaha, lardi ko na ƙasa manufofin sabunta makamashi. REPs wani abin ƙarfafawa ne ga masu gida, manoma, kasuwanci, da dai sauransu, don zama masu samar da makamashi mai sabuntawa, ko ƙara yawan samar da makamashi mai sabuntawa. Don haka, suna haɓaka samar da makamashi gaba ɗaya da amfani da makamashi mai sabuntawa, kuma suna rage yawan amfaninmu da ƙonewar burbushin mai.

Acikin faffaɗan bugun jini, Biyan Makamashi Masu Sabuntawa, wani lokacin da aka fi sani da Tariff Feed-in yana sanya wajibai a kan kamfanoni masu amfani don siyan wutar lantarki daga tushen makamashi mai sabuntawa, galibi kanana, kamfanoni na gida, na wani ƙayyadadden lokaci. Maƙasudin maƙasudin shine cewa tareda ƙayyadaddun biyan kuɗi, ayyukan makamashi da ake sabunta su a da, yanzu sun zama abin lamuni kuma mai ban sha'awa don bada kuɗi, don haka yana haɓɓaka da ƙima. Magoya bayan Biyan Kuɗi na Makamashi na Sabunta suna jayayya cewa wannan manufar ta tabbatar da haɓaka tattalin arziƙin cikin gida, ƙirƙira da haɓakar ƙananan kasuwancin saboda a cikin ainihin tsarin REP ya sanya kowa da kowa, ko ƙananan 'yan kasuwa, mutum, ko manoma a kan kafa ɗaya tare da manyan titan kasuwanci na masana'antu.[1]

Wakilin Jay Inslee na Washington yace "Za mu iya ba masu gida, manoma da al'ummomi a duk faɗin Amurka tsaro, saka hannun jari da zasu iya kai wa banki. Mun sani daga gogewa a Jamus, Spain da sauran ƙasashe da dama na duniya cewa wannan tsarin manufofin yana haifar da cigaban makamashi maras misaltuwa da araha mai araha."[2]

Madadin Biyan Kuɗi na Makamashi na Sabuntawa shine abin da ake kira Ƙididdigar Ƙididdigar Makamashi, wanda aka kwatanta da gadar Alaska ba tare da wani wuri ba a cikin kwanan nan ta hanyar Florida Alliance for Renewable Energy. (FARA)[3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]