Boakye Agyarko
Appearance
Boakye Agyarko 1956 Masanin tattalin arzikin Ghana ne, ɗan siyasa kuma tsohon ma'aikacin banki. Shi ne mataimakin shugaban bankin na New York. Shi ne tsohon Ministan Makamashi a Ghana.
Rayuwarsa ta karatu
[gyara sashe | gyara masomin]Kumasi a Yankin Ashanti zuwa Kwasi Agyarko. Mahaifinsa ɗan kasuwa ne kuma ɗan gwagwarmayar jam'iyyar United daga Jamase a yankin Ashanti kuma mahaifiyarsa ita ce Jane Ladze Padi daga Krobo Odumase a Yankin Gabas.[2] Shi ɗan'uwan Dedo Difie Agyarko-Kusi da Emmanuel Kwabena Kyeremateng Agyarko
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]https://www.africa-confidential.com/whos-who-profile/id/310/Boakye_Kyeremateng_Agyarko