Byneskranskop
Byneskranskop | ||||
---|---|---|---|---|
archaeological site (en) | ||||
Bayanai | ||||
Ƙasa | Afirka ta kudu | |||
Wuri | ||||
|
Byneskranskop
[gyara sashe | gyara masomin]Byneskranskop wuri ne na ilimin kimiya na kayan tarihi a Afirka ta Kudu a yau inda filin bakin teku ya hadu da kudancin Cape Fold Belt. An gano gawar ɗan adam Neolithic a cikin kogo a wurin. Kwancen Carbon na ragowar yana nuna tarihin jikin daga shekara 3,000 zuwa 2,000 KZ. Byneskranskop ByneskranskopByneskranskop wuri a Afirka ta Kudu Yanki Afirka ta Kudu Daidaitawa 34°36′37″S 19°26′15″E Ragowar kunkuru a wannan wurin da kuma tono a Die Kelders, an yi amfani da su don tantance alaƙa tsakanin girman kunkuru da yawan ɗan adam, tare da raguwar girman kunkuru yayin da yawan ɗan adam ke ƙaruwa. An kwato kayayyakin tarihi na dutse 166,000 daga wurin a lokacin hako na farko. Waɗannan an rubuta su har zuwa shekaru 12,000 KZ. Shararrun tukwane sun iyakance ga tsawon shekaru 250 KZ ko kuma daga baya.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]https://doi.org/10.2307%2F3888150
https://en.m.wikipedia.org/wiki/Special:BookSources/9783642250385
https://doi.org/10.2307%2F3888212 https://en.m.wikipedia.org/wiki/JSTOR_(identifier)