Capitec Bank

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Capitec Bank banki ne na Afirka ta Kudu.[1] Tun daga watan Agustan 2017 bankin ya kasance banki na biyu mafi girma a Afirka ta Kudu, bisa yawan abokan ciniki, inda abokan ciniki 120,000 ke bude sabbin asusu a kowane wata.[2]

Dubawa[gyara sashe | gyara masomin]

Bankin yana kula da rassan dillalai 850 a duk faɗin ƙasar,[3] 3418 mallakar ko ATM na haɗin gwiwa kuma yana da abokan ciniki sama da miliyan 6.2, a cewar rahoton Babban Jami'in Kuɗi na 2015.[4] Daga cikin wadannan kwastomomin, 309 000 abokan cinikin banki ne ta kan layi sannan miliyan 3.5 abokan cinikin bankin wayar hannu ne.

Dangane da sakamakon shekara-shekara na shekarar hada-hadar kudi ta 2015, tushen kadarorin bankin Capitec ya wuce R53.9 biliyan, tare da R11.6 biliyan cikin daidaito, kuma tare da ajiyar ajiyar dillalan dillalai ya karu da kashi 32 cikin dari na shekara zuwa R19.3 biliyan da kayyadadden tanadi na dillalan sun karu da kashi 19 zuwa R10.7 biliyan na shekara. Kudaden da aka samu da kanun labarai na shekarar hada-hadar kudi ta 2015 sun kai R2.547 biliyan idan aka kwatanta da R2.017 a shekarar 2014, kuma kudaden shiga na hada-hadar kudi ya kai R2.6 biliyan.

Bankin yana ba abokan cinikinsa asusu Global One, wanda shine asusun ma'amala/ajiya da kuma wurin bashi da aka yi birgima cikin ɗaya.

Idan ya zo ga gamsuwar abokin ciniki kamar yadda sakamakon da aka samu ta Ƙwararrun Ƙwararrun Abokan Ciniki na Afirka ta Kudu (Sacsi) a cikin 2015, Bankin Capitec ya zo na farko da maki 82.2. Bankin Capitec ya fito a matsayin mafi kyawun banki a duniya ta ƙungiyar masu ba da shawara ta banki ta ƙasa da ƙasa Lafferty a cikin ƙimar ingancin bankin farko.

Tun daga watan Fabrairun 2017 "mafi rinjaye, fiye da miliyan 5.5, na abokan ciniki na Capitec suna biya kasa da R50 a kowane wata a farashin banki."

Samfurin kasuwanci[gyara sashe | gyara masomin]

Bankin yana aiki azaman bankin dillali wanda ke hidima ga daidaikun mutane da kasuwanci, amma baya samar da bankin kasuwanci don kamfanoni na kusa, kamfanoni, haɗin gwiwa ko amintattu. Yana da'awar mayar da hankali kan sauƙaƙe ƙwarewar banki, bisa ga wallafe-wallafen su.

Samfurin kasuwanci na Capitec ya mayar da hankali kan samar da ƙima ga abokin ciniki(s) ta hanyar samar da ƙananan farashi, ba abokan ciniki 'yancin biyan kuɗi yayin da suke mu'amala, da kuma bayar da mafi girman ƙimar riba akan adibas.

Nassoshi[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Capitec bank holdings - Google Finance Search". Google.com. Retrieved 2017-09-01.
  2. Booysen, Joseph (2 February 2017). Business Day | IOL https://businesstech.co.za/news/banking/189420/capitec-is-now-the-second-biggest-bank-in-south-africa/ | IOL Check |url= value (help). Retrieved 2017-02-04. Missing or empty |title= (help)
  3. "Compare Banks in South Africa | Number of ATMs, Branches, and more". south-africa.financialadvisory.com. Retrieved 2021-01-31.
  4. "CFO Review 2015" (PDF). Capitec Bank. Archived from the original (PDF) on 2016-03-06. Retrieved 2015-10-18.