Clement Akpamgbo

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Clement Akpamgbo
Minister of Justice (en) Fassara

1991 - 1993
Rayuwa
Sana'a

Clement Akpamgbo, SAN lauyan Najeriya ne wanda ya kasance babban lauyan gwamnatin tarayya tsakanin shekarar 1991 zuwa 1993 a lokacin da Najeriya ta gaza samun nasarar sauya sheƙa daga mulkin soja zuwa mulkin dimokuraɗiyya.[1] Kafin naɗin nasa minista, ya kasance shugaban ƙungiyar lauyoyin Najeriya.[2] A cikin shekarar 1993, Akpamgbo ya goyi bayan sansanin da ya goyi bayan dakatar da zaɓen shugaban ƙasa a ranar 12 ga watan Yunin 1993, inda ya kafa hujja da umarnin da ƙungiyar Arthur Nzeribe ke jagoranta daga wata babbar kotun Abuja ta bayar da umarnin dakatar da gudanar da zaɓen shugaban ƙasa. zaɓe.[3]

Akpamgbo ya zama babban lauya a 1985, bayan shekaru ashirin yana koyarwa da bin doka a ƙasar.[2]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://opinion.premiumtimesng.com/2017/06/20/annulment-the-last-act-by-eric-teniola/?tztc=1
  2. 2.0 2.1 Akpasubi, Jackson (February 23, 1992). "Quiet Sir Clem plunges in at the deep end". National Concord. Lagos.
  3. https://allafrica.com/stories/201405051400.html