Cralorboi CIC

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Cralorboi CIC
Rayuwa
Haihuwa 23 ga Yuli, 1994 (29 shekaru)
Sana'a

Maurice Tosh Gayflor (an haife shi a ranar 23 ga watan Yulin shekara ta 1994), wanda ake kira da sunan Cralorboi CIC, mawaƙi ne na Hipco da Kolopop na Laberiya, marubucin waƙa, ɗan wasan kwaikwayo kuma ɗan kasuwa. Ya sanya hannu a SOG Records Empire tsakanin 2016 da 2021, kuma an san shi da waƙoƙin "Big Papa", [1] "Jon Buttay", "Hello" tare da Joey B, da "Weekend" tare da Iyanya. An nuna shi a BBC Radio 1Xtra [1] kuma ya kasance wani ɓangare na bikin kafa duniya na One Africa Music Festival don wayar da kan jama'a game da COVID-19.

Rayuwa ta farko[gyara sashe | gyara masomin]

haifi Cralorboi CIC a garin Brewerville, Montserrado County, kuma ya fara yin kiɗa a shekarar 2013.[2]

Ayyukan kiɗa[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin 2018, CIC ya sami nasarar yawon shakatawa na farko na duniya a Ostiraliya kuma ya zama mai zane-zane na farko na Laberiya don sayar da wasan kwaikwayo a Melbourne kuma mai zane-zanen Afirka na uku bayan Flavour da Bracket don yin hakan. Ya yi wasan kwaikwayo a gidan wasan kwaikwayo na Ponobiom tare da Sarkoda, Stonebwoy, Samini, da Edem . CIC ta kuma yi tare da Mr P, Kcee, Iyanya, Kizz Daniel da Tekno. saki kundi na farko na studio, mai taken 1994 The Throne, a cikin 2019; yana nuna bayyanar baƙi daga Medikal, Iyanya, Buffalo Souljah, Aramide da MzVee.[3][4][5][6]

Jakadan[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin 2017, an kira CIC jakadan alama na Lonestar Cell .

A watan Disamba na shekara ta 2023, Cralorboi CIC ya zama jakadan 1 .[7]

Kasuwanci da wasan kwaikwayo[gyara sashe | gyara masomin]

CIC ita ce mai mallakar tufafin Cralorboi, wanda ya kafa Daular Cralorvoi, kuma mai hannun jari a Muscat FC. Ya fito a fim din Wheel and Deal .

Ilimi[gyara sashe | gyara masomin]

Cralorboi CIC Ya kammala karatu tare da BBA a cikin gudanarwa a Jami'ar Episcopal ta Methodist ta Afirka .[8]

Kyaututtuka da gabatarwa[gyara sashe | gyara masomin]

Shekara Ƙungiya Kyautar Ayyukan da aka zaba Sakamakon
2020 Kyautar Nishaɗi ta Laberiya Mai zane-zane na Shekara Lashewa
2020 Tunes Laberiya Waƙar Shekara "Babban Baba Lashewa[9]
2019 Tunes Laberiya Waƙar Shekara "Makarshen mako" Lashewa[10]
2019 Tunes Laberiya Album na Shekara "1994 Kursiyin" Lashewa[10]
2019 Kyautar Kiɗa ta Laberiya Waƙar AfroPop ta Shekara "Babban Baba" Lashewa[11]
2018 Kyautar Kiɗa ta Laberiya Mai zane-zane na shekara Lashewa[12]
2018 Kyautar Kiɗa ta Laberiya Mai zane-zane na Shekara Lashewa[12]
2018 Tunes Laberiya Mai zane-zane na Shekara Lashewa[12]
2018 Kyautar Matasan Laberiya Mai zane-zane na Shekara Lashewa
2018 Kyautar Nishaɗi ta Laberiya Australia Mai zane-zane na shekara Lashewa
2018 Hukumar Kula da Kayan Kayan Kyakkyawan Kasa Kyautar jin kai Lashewa
2017 Kyautar Kiɗa ta Laberiya Mai zane-zane na namiji Lashewa
Kyautar Kiɗa ta Laberiya Bidiyo Mafi Kyawu 'Sannu'aGaisuwa Lashewa[12]
Kyautar Kiɗa ta Laberiya Haɗin gwiwar Shekara "Ɗan'uwa" Lashewa[12]
Kyautar Kiɗa ta Laberiya Mai wasan kwaikwayo na HipCo na Shekara Lashewa
Tunes Laberiya Mawallafin Afropop na Shekara Lashewa[13]
Kyautar Nishaɗi ta Laberiya Mai wasan kwaikwayo na HipCo na Shekara Lashewa

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Jerin mawaƙa na Laberiya

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Top 10 Liberian songs of 2019". Music In Africa. Retrieved 2020-06-10.
  2. Media, Wow News. "WOW NEWS Media". Excellence In Report (in Turanci). Retrieved 2021-09-30.
  3. "CIC Reveals Meaning of His Debut Album 19ninety4". Liberian Observer. Archived from the original on 2020-06-10. Retrieved 2020-06-10.
  4. "Mzvee Records Love Song With Rumoured Liberian Boyfriend CIC, Listen & Download Their Song 'The One' » GhBase•com". ghbase.com. Retrieved 2020-06-10.
  5. "Liberian Artist CIC Begins County Tour Ahead of December 15 Concert". The Bush Chicken. Retrieved 2020-06-10.
  6. "C.I.C's '1994' album hits number 2 on iTunes World Music Chart". MusicLiberia.com. Retrieved 2020-06-10.
  7. Dawn, New (2023-12-21). "Liberian Star Artist Cralorboi CIC and 1xBet: We bet on Development and Entertainment!". Liberia news The New Dawn Liberia, premier resource for latest news (in Turanci). Retrieved 2024-01-30.
  8. "The Liberian Superstar, Cralorboi CIC, goes back to school". Day Na Break. Retrieved 2020-06-10.
  9. "TunesLiberia Music Awards 2020: All the winners". Music In Africa. Retrieved 2020-06-10.
  10. 10.0 10.1 "TunesLiberia Music Awards 2019: Full list of winners". Music In Africa. Retrieved 2020-06-10.
  11. "Liberia Music Awards 2019: All the winners". Music In Africa. Retrieved 2020-06-10.
  12. 12.0 12.1 12.2 12.3 12.4 "CIC Sweeps MLMA Awards". Liberian Observer. Archived from the original on 2020-09-29. Retrieved 2020-06-10.
  13. "Complete list of TunesLiberia Awards Winners ( See photos)". Liberian Stars Views. Archived from the original on 2020-06-10. Retrieved 2020-06-10.