DTE Energy Headquarter

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
DTE Energy Headquarters
Wuri
One Energy Plaza
Detroit, Michigan
Coordinates 42°20′01″N 83°03′28″W / 42.33363°N 83.05783°W / 42.33363; -83.05783
Map
History and use
Opening1971
Karatun Gine-gine
Zanen gini Emery Roth (en) Fassara
Floors 25
Elevators 12

Why

DTE Energy Hedikwatar wani hadadden ofishi ne a I-75 da Grand River a yammacin Downtown Detroit, Michigan . Ya ƙunshi gine-gine uku:3 Ginin Walker-Cisler, Ginin Babban ofishi, da Ginin Sabis.

Cibiyar Detroit[gyara sashe | gyara masomin]

Ginin Walker-Cisler shine babban, babban bene mai launin ruwan ƙasa brawun a cikin hadadden ginin. Alamun haske a saman nunin ginin "DTE". An gina shi a cikin shekara ta alif dari tara da saba'in da ɗaya 1971, kuma ya ƙunshi benaye hawa ashirin da biyar 25, wanda ya kai tsayin mita ɗari da sha huɗu 114 metres (374 ft 0 in) . An gina shi a cikin tsarin gine-gine na duniya . Ya ƙunshi ƙarfe, tare da tagogi masu yawa. Yana da kamanni na gine-gine da Ginin Zartarwa Plaza na kusa. A cikin shekara ta dubu biyu da bakwai 2007, DTE ta sanar da canjin yankin da ke kusa da hedkwatarsa na cikin gari zuwa wuraren shimfidar wuri tare da tafkin da ke nunawa da hanyar tafiya kusa da MGM Grand Detroit .[1]

Ginin Babban Ofishin[gyara sashe | gyara masomin]

yana a shekarar 2000 Second Ave. tsakanin Elizabeth St. da Beech St. An gina shi a cikin shekara ta alif ɗari tara da ashirin da ɗaya 1921 kuma yana tsaye a tsayin benaye goma sha ɗaya. Ginin, wanda aka tsara a cikin salon farfadowa na farfadowa na gine-gine, ana amfani da shi da farko don ofisoshin .

Ginin Sabis[gyara sashe | gyara masomin]

wani gini ne mai ƙasa da ƙasa wanda ya tsaya a benaye hawa shida 6 a tsayi, kuma an kammala shi a cikin shekara ta alif ɗari tara da talatin da takwas 1938. Yana Kuma tsaye a kan Titin Uku tsakanin Elizabeth St. da Beech St.

Ginin ESOC (Cibiyar Ayyukan Ayyukan Lantarki) gini[gyara sashe | gyara masomin]

ne mai hawa uku. 3 Ginin ESOC ya fara ne a cikin shekarar dubu biyu da goma sha bakwai 2017, kuma an kammala shi a cikin shekarar dubu biyu da ashirin da ɗaya 2021. Yana tsaye a kusurwar kudu maso gabas na Third Ave da Plum St.

Ginin Walker-Cisler, Ginin Babban ofishi da Ginin Sabis suna haɗe da juna ta wurin wurin cin abinci da ke rufe da wurin taro a tsakiyar waɗannan gine-gine uku, a matakin bene na biyu. Ginin Sabis da Ginin ESOC an haɗa su da tsarin Kiliya na MGM Grand Casino a matakin bene na biyu ta hanyar tafiya mai rufi. DTE ya raba amfani da tsarin filin ajiye motoci tare da baƙi gidan caca.

Gallery[gyara sashe | gyara masomin]

Duba waau abubuwa[gyara sashe | gyara masomin]

  • Walker Lee Cisler
  • Jerin gine-gine mafi tsayi a Detroit

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. July 4, 2007 Detroit News Archived Satumba 28, 2007, at the Wayback Machine Downtown Detroit Partnership

Kara karantawa[gyara sashe | gyara masomin]

  • Empty citation (help)
  • Detroit Edison Synchroscope Magazine, January 1978 edition.