Daur
Jump to navigation
Jump to search
Daur ko Dahur na iya nufin to:
- Mutanen Daur, wata ƙabila mafi yawa suna zaune a cikin Mongoliya ta ciki, China
- Harshen Daur, yaren Mongolic da farko mutanen Daur ke magana
- Dawar (ƙabilar Pashtun), ƙabilar Pashtun a Arewacin Waziristan, Pakistan
- Yarinya, wani lokacin taƙaice "Daur." a cikin bayanan ƙidayar tsofaffi
Wurare[gyara sashe | Gyara masomin]
- Daur, Pakistan, gari ne a lardin Sindh na Pakistan
- Khentei-Daur Highlands, Far Eastern Russia
- Dahur, Iran, ƙauye ne a lardin Khorasan ta Kudu, Iran
- Ad-Dawr, wani gari ne a gundumar Saladin, Iraq
- Gundumar Al-Daur, Gundumar Saladin, Iraki
Mutane masu suna[gyara sashe | Gyara masomin]
- Daur Zantaria (1953 - 2001), marubuci kuma ɗan jarida Abkhaz
- Daur Tarba (an haife shi a 1959), Ministan Noma na Abkhazia
- Daur Arshba (an haife shi a 1962), shugaban gwamnatin shugaban kasa na Abkhazia
- Daur Akhvlediani (an haife shi a shekara ta 1964 - ya mutu a shekara ta 1993), shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Abkhaz
- Daur Kobakhia (an haife shi a shekarar 1970), Shugaban Kwamitin Kwastam na Jihar Abkhazia
- Daur Kurmazia (an haife shi a 1974), Ministan Haraji da Kudin Abkhazia
- Daur Kvekveskiri (an haife shi a shekara ta 1998) shi ne ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta ƙasar Rasha
Mutane da sunan mahaifi[gyara sashe | Gyara masomin]
- Caroline Daur (an haife shi a shekara ta 1995), mai rubutun ra'ayin yanar gizo a ƙasar Jamus