Elizabeth Nesbitt ne adam wata

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Elizabeth Nesbitt (Afrilu 15, 1897 - Agusta 17,1977),kuma aka fi sani da Betty Nesbitt ma'aikaciyar dakin karatu ce ta yara Ba'amurkiya kuma mai koyar da kimiyyar laburare.An san ta "a duniya a matsayin mai iko kan adabin yara", kuma ta ba da "(s) gudunmawa mai karfi" ga aikin ɗakin karatu na yara.

Rayuwar farko da ilimi[gyara sashe | gyara masomin]

An haifi Elizabeth Nesbitt a ranar 15 ga Afrilu,1897,a Northumberland,Pennsylvania,arewacin Harrisburg akan kogin Susquehanna, Amurka.Bayan ta kammala karatunta a makaranta mai zaman kanta,ta sami digiri na AB daga Kwalejin Goucher na mata,Baltimore a 1918.Ta kuma sami wani digiri na farko a kimiyyar ɗakin karatu daga Makarantar Laburare ta Carnegie a 193.Ta ci gaba da samun digiri na biyu a Turanci daga Jami'ar Pittsburgh a 1935.

Sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin 1919 danginta sun ƙaura daga Philadelphia zuwa Pittsburgh.Ta ɗan yi aiki a matsayin malama a wata makaranta mai zaman kanta a Pittsburgh. Daga baya ta shiga a matsayin mataimakiya a Makarantar Laburare ta Carnegie na Pittsburgh.A cikin 1948 aka nada ta a matsayin mataimakiyar shugaban Makarantar Laburare ta Carnegie,kuma ta rike wannan mukamin har sai da ta yi ritaya a 1962. Daga nan ta zama malama a Makarantar Graduate of Library and Information Sciences na Jami'ar Pittsburgh. A lokacin bazara ta koyar da darussan da suka danganci kimiyyar laburare a manyan manyan makarantun ilimi da suka hada da Jami'ar Columbia da Jami'ar Illinois . An haɗa ta da ƙungiyoyin ƙwararru da yawa kamar Ƙungiyar Laburare ta Pennsylvania da Ƙungiyar Laburare ta Amurka.[1]

An kuma san ta da mai ba da labari.[2]

Labarai[gyara sashe | gyara masomin]

Elizabeth Nesbitt ta haɗu da Mawallafin Mahimman Tarihin Adabin Yara,wanda ta kasance "babu mai mahimmanci" a cikin filin.[1]

Kyaututtuka da karramawa[gyara sashe | gyara masomin]

Elizabeth Nesbitt ta sami lambobin yabo da yawa da yabo saboda gudummawar da ta bayar a fannin kimiyyar laburare da adabin yara. [1]Waɗannan sun haɗa da

  1. 1.0 1.1 1.2 Wiegand 1990.
  2. Greene 1996.