Fabulous Ladies FC
Fabulous Ladies FC ƙwararriyar ƙungiyar ƙwallon ƙafa ce ta mata 'yar Ghana da ke Kumasi a yankin Ashanti na ƙasar Ghana.[1][2][3] Habiba Atta Forson ce ta kafa ƙungiyar a shekarar 1985. Ƙungiyar ta kasance memba ce ta kafa gasar Premier ta mata ta Ghana, babbar gasar ƙwallon ƙafa ta mata a Ghana kuma tana cikin gasar tun a shekarar 2012.[4]
Tarihi
[gyara sashe | gyara masomin]Habiba Atta Forson ce ta kafa ƙungiyar a shekarar 1985, a matsayin kungiyar mata ta farko a Ghana mai suna Ashtown Ladies. [5][6][7] A shekarar 1990 bayan tuntuɓar marigayi Otumfuo Opoku Ware II an baiwa ƙungiyar izinin yin amfani da tambarin Kotoko. Ƙungiyar ta kasance membobi goma sha biyu da suka kafa gasar Premier ta mata ta Ghana a shekarar 2012. Ƙungiyar ta kasance a shiyyar Arewa ta gasar. [4]
Fitattun 'yan wasa
[gyara sashe | gyara masomin]Don samun cikakkun bayanai kan fitattun 'yan wasan ƙwallon ƙafa na Ladies FC duba Category:Kyawun 'yan wasan Ladies FC .
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ Association, Ghana Football. "Fab performance by Fabulous Ladies". www.ghanafa.org (in Turanci). Retrieved 2021-07-24.
- ↑ "Fabulous Ladies SC - Soccer - Team Profile - Results, fixtures, squad, statistics - Global Sports Archive". globalsportsarchive.com. Retrieved 2021-07-23.
- ↑ "Fabulous Ladies purchase new bus with part of FIFA coronavirus Relief Fund". GhanaWeb (in Turanci). 2020-10-04. Retrieved 2021-07-23.
- ↑ 4.0 4.1 "New chapter for women's football in Ghana". GhanaSoccernet (in Turanci). 2012-12-19. Retrieved 2021-07-23.
- ↑ Association, Ghana Football. "Habiba Atta Forson retains Women's FA Cup post". www.ghanafa.org (in Turanci). Retrieved 2021-07-23.
- ↑ Association, Ghana Football. "Habiba Attah Forson earns trust to Chair Black Queens Committee". www.ghanafa.org (in Turanci). Retrieved 2021-07-23.
- ↑ "Habiba Atta Forson: The woman with many parts in sports". Graphic Online (in Turanci). Retrieved 2021-07-23.
Hanyoyin haɗi na waje
[gyara sashe | gyara masomin]- Yanar Gizo na hukuma
- Fitattun Mata a Taskar Wasannin Duniya
- Fabulous Ladies FC on Twitter