Felix Nialbé
Felix Nialbé | |
---|---|
Rayuwa | |
ƙasa | Cadi |
Sana'a | |
Sana'a | ɗan siyasa |
Felix Romadoumngar Nialbé ɗan siyasan ƙasar Chadi ne kuma ɗan takarar shugaban ƙasa a shekarar 2021 a tikitin jam’iyyar Union for Renewal and Democracy (URD). Shine shugaban jam'iyyar adawa a majalisar dokokin ƙasar Chadi.[1][2][3]
Harkar siyasa
[gyara sashe | gyara masomin]Nialbé ya shiga siyasa a shekarar 1992 lokacin da aka kafa URD. An zaɓe shi ga majalisar ƙasa a shekarar 1997 kuma ya yi aiki har zuwa 2002 lokacin da wa’adinsa ya cika. Ya dawo gidan a cikin shekarar 2011, kuma an zaɓe shi shugaban ƙungiyar yan majalisa ta URD. Ya kasance memba na Majalisar Tattalin Arziki da Tattalin Arziki ta Afirka ta Tsakiya (CEMAC) kuma yana kan kujerar Shugabancin Tattaunawar Siyasar Kasa (CNDP) a lokacin rabin rabin shekarar 2020. Ya zama shugaban jam'iyyar adawa a 2019 wanda ya gaji Kamougué Wadal Abdelkader.
2021 takarar shugaban ƙasa
[gyara sashe | gyara masomin]Nialbé ya shiga siyasa a shekarar1992 lokacin da aka kafa URD. An zaɓe shi ga majalisar kasa a 1997 kuma ya yi aiki har zuwa 2002 lokacin da wa’adinsa ya cika. Ya dawo gidan a cikin 2011, kuma an zabe shi shugaban ƙungiyar yan majalisa ta URD. Ya kasance memba na Majalisar Tattalin Arziki da Tattalin Arziki ta Afirka ta Tsakiya (CEMAC) kuma yana shugaban kujerun Tattaunawar Siyasa ta Ƙasa (CNDP) a lokacin rabin rabin 2020. Ya zama shugaban jam'iyyar adawa a 2019 wanda ya gaji Kamougué Wadal Abdelkader.[4][5]
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]- ↑ "Présidentielle au Tchad: l'opposant Romadoumngar Félix Nialbé lance sa campagne". RFI (in Faransanci). 2021-03-22. Retrieved 2021-05-22.
- ↑ Bennett, David H. (2002). Lemke, William Frederick (1878-1950), agrarian leader, congressman, and presidential candidate. American National Biography Online. Oxford University Press.
- ↑ Actu, N'Djaména (2021-04-11). "Présidentielle : Félix Nialbe Romadoumngar a voté à Moursal, son ancien quartier". N'Djamena Actu (in Faransanci). Retrieved 2021-05-22.
- ↑ "Tchad: Romadoumngar Nialbé Félix candidat à la présidentielle". RFI (in Faransanci). 2021-02-05. Retrieved 2021-05-22.
- ↑ "Teller Report". www.tellerreport.com. Retrieved 2021-05-22.