Gaho
Kang Dae-ho (Korean; an haife shi a ranar 14 ga Satumba, 1997), wanda aka fi sani da sunansa na mataki Gaho (가호), mawaƙi ne na Koriya ta Kudu, marubucin waƙa kuma furodusa a ƙarƙashin Planetarium Records .
Rayuwa ta farko
[gyara sashe | gyara masomin]An haifi Gaho a ranar 14 ga Satumba, 1997.
Ayyuka
[gyara sashe | gyara masomin]2018-yanzu: Farko na farko
[gyara sashe | gyara masomin]fara bugawa tare da sakin sauti "Time", "Heart Is Beating" da "Not Over" don The Time, My Secret Terrius da The Last Empress bi da bi. A ranar 11 ga watan Disamba, 2018 Gaho ya fitar da ƙaramin kundi na farko Preparation For a Journey . Ya saki waƙoƙin "Fly" da "Pink Walk" a cikin 2019. Ya tashi zuwa shahararren tare da sauti na asali "Start Over" don wasan kwaikwayo na JTBC Itaewon Class wanda ya zana lamba ɗaya a kan Gaon Digital Chart . A ranar 26 ga watan Maris, 2020 ya fitar da wakar "A Song for You". A ranar 24 ga Mayu, 2021, ya saki "Rush Hour". A ranar 12 ga Agusta, 2021, ya fitar da "Ride". A ranar 23 ga Nuwamba, 2021, Gaho ya fitar da kundi na farko na Fireworks . An yaba da shi saboda muryarsa ta musamman da kewayonsa, Gaho an kuma san shi da murfin waƙoƙin KPop kamar su BTS ' "Fire" da BlackPink's "How You Like That" da kuma "Shut Down" sau da yawa yana haɗin gwiwa tare da ƙungiyar, KAVE.
Bayanan da aka yi
[gyara sashe | gyara masomin]Kundin studio
[gyara sashe | gyara masomin]Taken | Bayanan kundin | Matsayi mafi girma | Sayarwa |
---|---|---|---|
KOR | |||
Wutar wuta |
Jerin waƙoƙi |
69 | - |
Wasanni mai tsawo
[gyara sashe | gyara masomin]Taken | Bayani na EP |
---|---|
Shirye-shiryen Tafiya |
Jerin waƙoƙi |
Masu zaman kansu
[gyara sashe | gyara masomin]Taken | Shekara | Matsayi mafi girma | Sayarwa | Album | |
---|---|---|---|---|---|
KORGaon | KORHot | ||||
A matsayin jagora mai zane | |||||
"Ku zauna a nan" | 2018 | - | - | - | Shirye-shiryen Tafiya |
"Shirye-shiryen Don Tafiya" | - | - | |||
"Fly" | 2019 | - | - | Waƙoƙin da ba na kundi ba | |
"Pink Walk" | - | - | |||
"Waƙar Maka" | 2020 | - | - | ||
"Gida" | 2021 | - | - | ||
"Lokacin gaggawa" | - | - | Wutar wuta | ||
"Tafiya" | - | - | |||
"Yanzu Daidai" | - | - | |||
Bayyanar sauti | |||||
"Lokaci" (Financi) | 2018 | - | - | - | Lokaci OST Sashe na 1 |
"Heart Is Beating" (abin da ya faru da lalata) | - | - | Asirin na Terrius OST Sashe na 1 | ||
"Ba a wuce ba" | - | - | Sarauniyar Sarauniya ta Ƙarshe OST Sashe na 2 | ||
"Fitowa da Ƙari" | 2020 | 1 | 1 | Itaewon Class OST Sashe na 2 | |
"Wish" | - | - | Baƙo 2 OST Sashe na 3 | ||
"Running" | - | - | Farawa OST Sashe na 5 | ||
"Tunanin" | 2021 | - | - | Jirisan OST Sashe na 2 | |
" - " yana nuna sakin da ba a tsara ba ko kuma ba a saki su a wannan yankin ba. |
Kyaututtuka da gabatarwa
[gyara sashe | gyara masomin]Shekara | Kyautar | Sashe | Ayyuka | Sakamakon | Tabbacin. |
---|---|---|---|---|---|
2020 | 4th Soribada Best K-Music AwardsSoribada Mafi Kyawun Kyautar K-Music | Mafi kyawun Hallyu OST | "Ka fara" | Ya ci nasara | |
Kyautar Melon Music ta 12 | Kyautar OST mafi kyau | An zabi shi | |||
Kyautar Kiɗa ta Asiya ta 22 ta Mnet | Mafi kyawun OST | Ya ci nasara | |||
Waƙar Shekara | An zabi shi | ||||
2021 | Kyautar Kiɗa ta 30 ta SeoulKyautar Kiɗa ta Seoul | Kyautar OST | An zabi shi |