Gidan Kayan Tarihi Na Ƙasar Mauritaniya

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Gidan Kayan Tarihi Na Ƙasar Mauritaniya
Wuri
Jamhuriyar MusulunciMuritaniya
Region of Mauritania (en) FassaraNouakchott-Nord Region (en) Fassara
BirniNouakchott
Coordinates 18°05′08″N 15°58′29″W / 18.085556°N 15.974722°W / 18.085556; -15.974722
Map
History and use
Opening1972

Gidan kayan tarihi na ƙasar Mauritaniya, wanda kuma aka fi sani da National Museum of Nouakchott (French: Musée National de Nouakchott ), gidan kayan gargajiya ne na ƙasa a Nouakchott, Mauritania. Tana kudu maso yamma na Hotel Mercure Marhaba, yamma da Hotel de Ville, arewa maso yamma na Parc Deydouh, da arewa maso gabashin Masallacin Ould Abas. [1]

Gidan kayan tarihin yana da fitattun tarin kayan tarihi da na al'adu.[2] Ya ƙunshi ɗakuna biyu waɗanda ke baje kolin tarin sherds, kibiya, da kayan gida. [3]

Gidan kayan gargajiya[gyara sashe | gyara masomin]

Gidan kayan tarihi na kasa yana cikin wani bene mai hawa biyu da Sinawa suka gina a shekarar 1972. Har ila yau, ginin yana dauke da Cibiyar Nazarin Kimiyya ta Mauritaniya, Cibiyar Kare Rubuce-rubucen Mauritania da kuma Laburaren Ƙasa na Mauritania. Gidan kayan tarihin ya ƙunshi dakunan nuni guda biyu na dindindin da ɗakin baje koli na wucin gadi.

Tarin kayan tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

  • Tarin kayan tarihi na kayan tarihi a ƙasan ƙasa sun nuna kayan tarihi na Mousterian, Aterian da Neolithic da kuma rijiyoyin hako da aka yi a garuruwan Mauritaniya da yawa masu tarihi kamar Koumbi Saleh, Aoudaghost, Tichit, Ouadane da Azougui.
  • Tarin ethnographic a bene na farko ya ƙunshi abubuwa na al'adu daban-daban na al'ummar Mauritania. [4]

Gallery[gyara sashe | gyara masomin]

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

  • Jerin gidajen tarihi a Mauritania
  • Taskokin Tarihi na Ƙasa na Mauritania

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. The National Museum of Mauritania Archived 2021-07-09 at the Wayback Machine.
  2. "Mauritania museums" . Africa.com. Archived from the original on 1 January 2013. Retrieved 10 March 2011.
  3. Bergeijk, Jeroen van (15 July 2008). My Mercedes is not for sale: from Amsterdam to Ouagadougou : an auto-misadventure across the Sahara . Random House Digital, Inc. pp. 104–. ISBN 978-0-7679-2869-4 . Retrieved 11 March 2011.
  4. Exhibitions of the National Museum of Mauritania.