Jump to content

Gwarzon ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Afirka ta Yamma

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Infotaula d'esdevenimentGwarzon ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Afirka ta Yamma
Iri lambar yabo
Validity (en) Fassara 2010 –
Wasa ƙwallon ƙafa
An zabi Didier Drogba Mafi kyawun Kyauta a cikin 2010.

Gwarzon ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Afirka ta Yamma, kuma Mafi Kyawun samun lambar yabo ta ƙwallon ƙafa ta ƙungiyoyi. An gabatar da shi ga ɗan wasan yammacin Afirka da ake ganin ya yi fice a kakar wasan da ta gabata. Hukumar kula da ƙwallon ƙafa ta Afirka ta Yamma (WAFU) ce ta ɗauki nauyin bayar da kyautar, kuma an yi niyyar bayar da ita a duk shekara daga shekarar 2010. Wanda ya lashe zaɓen shi ne Didier Drogba .[1]

An raba WAFU zuwa yankuna biyu a shekarar 2011.[2]

Masu nasara

[gyara sashe | gyara masomin]
Shekara Wuri Mai kunnawa Dan kasa Bayanan kula
2010 1st Didier Drogba Ivory Coast</img> Ivory Coast
Na biyu Yaya Touré Ivory Coast</img> Ivory Coast
3rd Kader Keita Ivory Coast</img> Ivory Coast
  1. "Drogba Wins "The Best of the Best" Trophy". Cafonline.com. Retrieved 2010-09-05.
  2. "West African Football Union (Wafu) disbanded by Caf". BBC. Retrieved 2012-12-07.