Jump to content

Hafiz Saeed

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Hafiz Muhammad Saeed (Urdu: حافظ محمد سعید, an haife shi 5 ga Yuni 1950) ɗan Islama ne ɗan Pakistan wanda ya kafa Lashkar-e-Taiba (LeT), ƙungiyar masu fafutukar Islama ta Pakistan wacce Majalisar Dinkin Duniya ta ayyana a matsayin ƙungiyar ta'addanci. Kwamitin Tsaro, Indiya, Amurka, Birtaniya, Tarayyar Turai, Ostiraliya, da Rasha. An jera shi a cikin NIA Mafi Sojoji na Indiya. A watan Afrilun 2012, Amurka ta ba wa Saeed ladar dalar Amurka miliyan 10 saboda rawar da ya taka a harin Mumbai na 2008 wanda ya kashe fararen hula 166. Yayin da Indiya ta goyi bayan matakin na Amurka a hukumance, an yi zanga-zangar adawa da shi a Pakistan.[1]

Nazari[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2019-02-22. Retrieved 2024-01-13.
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.