Jump to content

Hani (sunan)

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Hani (sunan)
sunan gida
Bayanai
Suna a harshen gida Hani
Harshen aiki ko suna Larabci
Tsarin rubutu Baƙaƙen boko
Cologne phonetics (en) Fassara 06
Has characteristic (en) Fassara name without diacritical marks (en) Fassara

Hani da Larabci: هانئ hānī' " kalamace ta farincin wanda sunan namiji ne na Larabci, sunan da aka ba maza ɗan koma Hungary (ƙananan Ann [ana buƙatar]), Malay, Indonesian da Koriya sunan da aka bayar.  [ana buƙatar hujja][ana buƙatar hujja][ana buƙatar ƙa'ida] Har ila yau sunan mahaifi ne.

Sunan da aka ba shi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Hani al-Sibai (an haife shi a shekara ta 1961), masanin Sunni na Masar
  • Hani Hanjour (1972-2001), ta'addanci na 9/11 da kuma satar jirgin sama na American Airlines Flight 77Jirgin Sama na Amurka Flight 77
  • Hany Mukhtar (an haife shi a shekara ta 1995), ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Jamus
  • Hani Naser (1950-2020), mawaƙin Jordan-Amurka
  • Hani Mohsin (1965-2006), ɗan wasan kwaikwayo na Malaysia, mai masaukin baki da kuma furodusa
  • Hany Shaker (an haife shi a shekara ta 1952), mawaƙin Masar
  • Hany Soh (an haife shi a shekara ta 1987), ɗan siyasan Singapore kuma lauya
  • Hani Bahjat Tabbara (an haife shi a shekara ta 1939), jami'in diflomasiyyar Jordan
  • Hani ibn Urwa (ya mutu 680), shugaban Kufan

Sunan mahaifi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Chris Hani (1942-1993), ɗan siyasan Afirka ta Kudu
  • Don Hany (an haife shi a shekara ta 1975), ɗan wasan kwaikwayo na Australiya
  • Jean Hani (1917-2012), masanin falsafa na Faransa
  • Nadine Hani (an haife ta a shekara ta 1973), mai gabatar da talabijin na Lebanon