Honda Civic Type R

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Honda Civic Type R
automobile model series (en) Fassara da sports car (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na Honda Type R (en) Fassara da Honda Civic
Bisa Honda Civic
Lokacin farawa 1997
Manufacturer (en) Fassara Honda (en) Fassara
Shafin yanar gizo honda.co.jp…
Honda_civic_type_r
Honda_civic_type_r
Honda_Civic_Type_R_Customer_Racing_Study_IMG_0298
Honda_Civic_Type_R_Customer_Racing_Study_IMG_0298
White_2019_Honda_Civic_Type_R_GT
White_2019_Honda_Civic_Type_R_GT
The_interior_of_Honda_CIVIC_TYPE_R_PROTOTYPE_(2016)
The_interior_of_Honda_CIVIC_TYPE_R_PROTOTYPE_(2016)
Honda_CIVIC_TYPE_R_(FK8)_interior
Honda_CIVIC_TYPE_R_(FK8)_interior

Honda Civic Type R jerin manyan hatchback / sedan model ne na civic, haɓakawa da samarwa ta Honda tun Satumba 19. Nau'in Civic na farko R shine samfuri na uku don karɓar lambar lambar Honda's Type R (bayan NSX da Integra ). Nau'in nau'in R na Civic yawanci suna da haske da taurin jiki, injuna na musamman, da ingantattun birki da chassis, kuma ana bayar da su ne kawai a cikin watsa mai sauri-biyar ko shida. Kamar sauran nau'in r modoci, ana amfani da ja a bangon Honda Badge don ba shi ɗan wasa na wasanni na musamman kuma ya ware shi daga wasu samfuran.

EK9 (1997; dangane da ƙarni na shida Civic)[gyara sashe | gyara masomin]

  Civic na farko da ya karɓi farantin sunan ' Nau'in R ' ya dogara ne akan ƙarni na shida na fan-base 'EK' Civic. Samfurin tushe mai ba da gudummawa shine JDM Civic 3-kofa hatchback da ake kira SiR (lamba mai suna EK4). Kamar ɗan'uwansa, Integra Type R DC2 / JDM DB8, Civic SiR ta canji a cikin wani nau'i na R ya samu ta hanyar yin aiki a kan samfurin tushe da kuma inganta shi zuwa ra'ayin Honda na mota mai iya yin babban aiki a kan kewaye.

An gabatar da Civic na farko da ya karɓi lambar Type R a ranar 19 ga Agusta, 1997, azaman EK9. EK9 ya raba halaye da yawa tare da Nau'in Integra R DC2 / JDM DB8 kamar tsallakewar mutuwar sauti da sauran matakan rage nauyi, injin B16B mai ɗaukar hoto, gaban helical iyakance-zamewa bambanci da watsa ragi na kusa . Injin B16B ya yi alfahari da ɗayan mafi girman ƙarfin wutar lantarki a kowace lita na kowane lokaci don injin da ake so na zahiri tare da 185 metric horsepower (136 kW; 182 hp) a 8,200 rpm da 160 newton metres (118 lb⋅ft) a 7,500 rpm na karfin juyi daga 1,595 cubic centimetres (1.6 L) na ƙaura. A karon farko, an yi amfani da dabarar kabu mai welded monocoque chassis don inganta rigidity na chassis. Cikin ciki ya nuna jajayen kujerun guga na Recaro, katunan kofa, jajayen katifa na bene na nau'in R, kullin motsi na titanium, da sitiyarin nannade fata na Momo . EK9 yana samuwa ne kawai don siyarwa a Japan.

Ƙididdiga masu aiki sun haɗa da 0–97 km/h (0-60 mph) lokacin hanzari na daƙiƙa 6.7 da lokacin mil kwata na 15.3 seconds. EK9 na iya kaiwa babban gudun 225 km/h (140 mph) .

A cikin 1998, an gabatar da bugun Civic Type R Motor Sports. Ya zo tare da ƙafafun karfe, daidaitaccen ciki EK launin toka, tagogin hannu, babu kwandishan kuma ba tare da wani jin daɗin halitta ba.

Nau'in Rx da aka gabatar a cikin 1999 an ba da na'urar CD, madubin ƙofar lantarki mai launin jiki, tagogin wutar lantarki, kwandishan na atomatik, tsarin buɗe maɓalli na maɓalli, fedal ɗin wasanni na aluminum, da kwamiti na nau'in carbon. Nau'in Rx shine samfurin ƙarshe na tsarar EK9. Samar da Nau'in Civic na EK9 R ya kai raka'a 16,000.

A cikin 1999, Kamfanin tuning Honda Spoon Sports ya tsara nau'in tseren N1 na Type R wanda ke da layin injin B16B ya karu daga 8,400. rpm zuwa 11,000 rpm.

EP3 (2001; dangane da ƙarni na bakwai Civic)[gyara sashe | gyara masomin]

A cikin 2001, Honda ya gabatar da ƙarni na gaba na Civic Type R a matsayin keɓaɓɓen hatchback mai ƙofa 3 zuwa kasuwar Burtaniya, wanda aka kera a Swindon, Ingila. Wannan Kasuwar Cikin Gida ta Turai ta Civic Type R ta ƙunshi 200 metric horsepower (147 kW; 197 hp) injin i-VTEC 2.0-lita (K20A2) da nau'in nau'in R na yau da kullun na maganin walda, watsa saurin 6-gudu da haɓaka birki, amma bai haɗa da wasu manyan fasalulluka na ƙarshe ba kamar ƙarancin helical. -slip bambancin kujerun tseren Recaro ja waɗanda suka kasance daidai da EK9.

Koyaya, Honda ya tallata sigar JDM ( kasuwar cikin gida ta Jafananci ) na EP3 (wanda aka kera shi na musamman a Swindon, UK kuma an tura shi zuwa Japan), wanda ya riƙe babban mashahurin helical LSD mai kama da na EK9 da jajayen kujerun tseren Recaro . Sauran bambance-bambancen samfurin JDM sun haɗa da ƙarin saitunan chassis mai ɗaukar waƙa idan aka kwatanta da ƙirar Turai da kuma injin da ya fi ƙarfin da ke da ƙarfin 215 metric horsepower (158 kW; 212 hp) (wanda aka zana K20A) yana da cikakkiyar ma'auni na crankshaft taro tare da nau'ikan nau'ikan kayan abinci daban-daban, nau'ikan shaye-shaye, camshafts masu ɗagawa, manyan pistons masu matsawa, chrome-moly flywheel da shirye-shiryen ECU. Dukkanin na'urorin wutar lantarki na K20A na nau'in R na Japan-spec an gina su a cikin Japan kuma an tura su zuwa shukar Swindon da za a girka a cikin nau'in Japan-spec Type R EP3. Hakanan ana samun JDM EP3 a cikin Nau'in Gasar Gasar Cin Kofin gargajiya na gargajiya yayin da kasuwar cikin gida ta Turai (EDM) ba ta kasance ba. EDM yana da mafi annashuwa ma'auni na kayan aiki da kuma wasu ƙananan juzu'in rpm da aka yi ciniki don ƙananan rpm idan aka kwatanta da bambancin JDM.