Hukumar wasannin guje-guje da tsalle-tsalle ta Mozambique

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Hukumar wasannin guje-guje da tsalle-tsalle ta Mozambique
Bayanai
Iri sports governing body (en) Fassara
Ƙasa Mozambik
Mulki
Hedkwata Maputo
Tarihi
Ƙirƙira 1978

Hukumar wasannin guje-guje da tsalle-tsalle ta Mozambique ( FMA, Federação Moçambicana de Atletismo ) ita ce hukumar gudanarwar wasannin motsa jiki a Mozambique.[1]

Tarihi[gyara sashe | gyara masomin]

An kafa FMA a cikin shekarar 1978,[2] kuma tana da alaƙa da IAAF a wannan shekarar.[3]

Tsohon shugaban hukumar Sarifa Magide. An sake zaben ta na tsawon 2008-2012 a watan Disamba 2008. An zabi Shafee Sidade a matsayin shugaban hukumar a tsakanin 2013-2017. A watan Fabrairun 2013, aka zaɓi Shafee Sidat sabon shugaban hukumar. Shugaban hukumar na yanzu shine Francisco Joaquim Manheche. An zabe shi a watan Satumbar 2017.[4][5]

Alaka[gyara sashe | gyara masomin]

  • Wasannin Duniya
  • Ƙungiyar Ƙwallon ƙafa ta Afirka (CAA)
  • Asociación Iberoamericana de Atletismo (AIA; Ƙungiyar Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Amirka )

Bugu da ƙari, tana daga cikin ƙungiyoyin ƙasa masu zuwa:

  • Kwamitin Olympics na Mozambique (COM; Portuguese: Comité Olímpico de Moçambique )

Bayanan ƙasa[gyara sashe | gyara masomin]

FMA tana kiyaye bayanan ƙasa.

Hanyoyin haɗi na waje[gyara sashe | gyara masomin]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Federaçao Moçambicana de Atletismo, IAAF, retrieved January 9, 2013
  2. El Atletismo Iberoamericano (PDF) (in Spanish), Real Federación Española de Atletismo, p. 211, retrieved October 20, 2012
  3. ASOCIACIÓN INTERNACIONAL DE FEDERACIONES DE ATLETISMO-CONSTITUCIÓN EN VIGOR A PARTIR DEL 1 DE NOVIEMBRE DE 2011 (PDF) (in Spanish), IAAF, p. 60, retrieved October 20, 2012
  4. Shafee já manda no atletismo nacional (in Portuguese), Desafio, Maputo, March 18, 2013, retrieved January 24, 2014
  5. Zacarias, Vasco (December 8, 2008), ELEIÇÕES NO ATLETISMO-Sarifa Magide reeleita presidente da FMA (in Portuguese), Centro de documentação e informação desportiva de Moçambique, retrieved January 9, 2013