Jump to content

Imagine, the Sky

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Imagine, the Sky
Asali
Ƙasar asali Saliyo
Characteristics
Direction and screenplay
Darekta Brigitte Kornetzky (en) Fassara
External links

Imagine, the Sky wani fim ɗin wasan kwaikwayo ne na Swiss-Sierra Leonean, da aka shirya shi a shekarar 2011 wanda Brigitte Kornetzky ya ba da umarni kuma ya samar da Hotunan MagpieDream a matsayin fim mai zaman kansa.[1] Fim ɗin ya fito a matsayin Matilda Bangs a matsayin jagora tare da Hawa Momoh, John Mangura, Mussu Suray, Regina Sesay da John George.

Takardun shirin ya shafi rayuwar ɗalibai a Makarantar Makafi ta Milton Margai a Freetown, Saliyo, Afirka ta Yamma. A cikin fim ɗin, ta shiga cikin ayyuka bakwai daban-daban banda darakta: furodusa, edita, marubuci, mai ɗaukar hoto, editan sauti, daraktan fasaha da mawaki. A lokacin da ake yin fim ɗin, ta taimaka wa mutanen Saliyo ta hanyar ƙungiyarta mai suna: 'A Grain of Change'.[2] Fim ɗin ya sami farkonsa a ranar 31 ga watan Janairu 2011 a bikin Fim na Duniya na Rotterdam karo na 40.[3] Fim ɗin ya sami yabo mai mahimmanci kuma an nuna shi a bukukuwan fina-finai da yawa ciki har da, 27th Warsaw Film Festival da International Human Rights Festival a Albania.[4]

MagpieDream Pictures ne ya rarraba fim ɗin a duk duniya.[5]

Labarin fim

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Matilda Bangs
  • Hawa Momoh
  • John Mangura
  • Mussu Suray
  • Regina Sesay
  • John George
  1. "Imagine, the Sky". filmweb. Retrieved 24 September 2020.
  2. "Imagine, the Sky: Brigitte Uttar Kornetzky". IFFR. Retrieved 11 November 2020.
  3. "Imagine, the Sky by Brigitte Uttar Kornetzky". Rotten Tomatoes. Retrieved 11 November 2020.
  4. "Imagine, the Sky". Brigitte Kornetzky official website. Archived from the original on 18 November 2020. Retrieved 11 November 2020.
  5. "Imagine, the Sky by Brigitte Uttar Kornetzky Switzerland, January 2011". swissfilms. Retrieved 24 September 2020.