Jana Sallman

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jana Sallman
Rayuwa
Sana'a

Jana Sallman (an Haife ta a ranar 6 ga watan Janairu shekara ta 2006) 'yar wasan ƙwallon kwando ce ta Masar. A halin yanzu tana taka leda a ƙungiyar ƙwallon kwando ta mata ta Memphis Tigers .[1][2]

Tarihin sana'a[gyara sashe | gyara masomin]

Kafin ta shiga Memphis, Salman ta wakilci tawagar Masar a gasar FIBA U16 da U18 ta Afirka a gasar cin kofin Afrika a shekara ta 2021 da shekara ta 2023, bi da bi, tana samun matsakaita sama da maki 10.0 a kowane wasa a lokuta biyu. Bugu da ƙari, ta halarci gasar cin kofin duniya ta FIBA U17 da U19 a cikin 2022 da 2023 tare da Ƙungiyar Ƙasa ta Masar kuma ta sami mafi kyawun aiki na maki 11.1 da maki 6.9 a kowane wasa, bi da bi. [3]

Salman ya halarci Kwalejin Kasuwancin Yammacin Yamma, inda ta sami maki 11.1 a kowane wasa, tubalan 2.8, kuma kusan kusan samun matsakaicin matsakaicin ninki biyu tare da kawai ƙasa da 10 rebounds a kowace gasa.[4]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Jana SALLMAN at the FIBA U16 Women's African Championship 2021". FIBA.basketball (in Turanci). Retrieved 2024-03-27.
  2. "Jana Sallman - Memphis Tigers Forward". ESPN (in Turanci). Retrieved 2024-03-27.
  3. Proballers. "Jana Sallman, Basketball Player". Proballers (in Turanci). Retrieved 2024-03-27.
  4. "Jana Sallman - 2023-24 - Women's Basketball". University of Memphis Athletics (in Turanci). Retrieved 2024-03-27.
Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.