Jump to content

Jeep Wrangler

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jeep Wrangler
automobile model (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na off-road vehicle (en) Fassara
Mabiyi Jeep CJ
Manufacturer (en) Fassara Stellantis North America (en) Fassara
Brand (en) Fassara Jeep Willys
Shafin yanar gizo jeep.com… da jeep-official.it…
JEEP_WRANGLER_(JL)_China
JEEP_WRANGLER_(JL)_China
Jeep_Wrangler_rear_view
Jeep_Wrangler_rear_view
Modified_Jeep_Wrangler_-_LEAD_2020
Modified_Jeep_Wrangler_-_LEAD_2020
Jeep_Wrangler_Unlimited_Sport_interior
Jeep_Wrangler_Unlimited_Sport_interior
"_15_-_ITALY_-_Jeep_(Fiat)_stand_in_Milan_-_Jeep_Wrangler_Rubicon_BEAST_4x4_plastic_Monocoque_03
"_15_-_ITALY_-_Jeep_(Fiat)_stand_in_Milan_-_Jeep_Wrangler_Rubicon_BEAST_4x4_plastic_Monocoque_03
Jeep Wrangler

Jeep Wrangler jeri ne na karami da matsakaicin girman tuki mai kafa hudu daga kan hanya SUVs da Jeep ke kerawa tun 1986, kuma a halin yanzu yana cikin ƙarni na huɗu. Wrangler JL, mafi yawan 'yan kwanan nan, an bayyana shi a ƙarshen 2017 kuma an samar da shi a Jeep's Toledo Complex .

Wrangler ci gaba ne kai tsaye daga Yaƙin Duniya na II Jeep, ta hanyar CJ (Jeep na farar hula) wanda Willys, Kaiser-Jeep da Kamfanin Motocin Amurka (AMC) suka samar daga tsakiyar 1940s zuwa 1980s. Ko da yake ba AMC ko Chrysler (bayan siyan AMC a 1987) sun yi iƙirarin cewa Wrangler ya kasance zuriyar kai tsaye na samfurin soja na asali - duka CJ Jeeps da Wrangler mai ma'ana, tare da tsayayyen axles da buɗe saman, an kira su. Samfurin Jeep a matsayin tsakiya ga ainihin alamar Jeep kamar yadda injin baya 911 yake zuwa Porsche .


Mai kama da Willys MB da CJ Jeeps a gabansa, duk samfuran Wrangler suna ci gaba da yin amfani da keɓantaccen jiki da firam, tsayayyen rayayyun axles duka gaba da baya, ƙirar hanci mai murzawa tare da fenders, gilashin iska mai ninki biyu, kuma ana iya tukawa. ba kofofi. Har ila yau, tare da ƴan kaɗan, suna da tsarin tafiyar da ƙafar ƙafa huɗu na lokaci-lokaci, tare da zaɓi na babba da ƙananan gearing, kuma ma'auni ne bude jikin jiki tare da wuya-ko mai laushi mai iya cirewa. Koyaya, jerin Wrangler an sake tsara shi musamman don zama mafi aminci da kwanciyar hankali akan hanya, don jawo hankalin ƙarin direbobin yau da kullun, ta haɓaka dakatarwar sa, tuƙi, da ciki, idan aka kwatanta da layin CJ. Dakatar da kan duk Wranglers ya haɗa da sandunan waƙa da sandunan anti-roll, kuma, daga 1997 TJ gaba, maɓuɓɓugan ruwa na gaba da na baya maimakon maɓuɓɓugan ganye na baya.

Daga 2004 zuwa gaba, Wrangler an cika shi da nau'ikan kafaffen kafa, wanda ake kira Wrangler Unlimited . 2004-2006 samfuran sun kasance tsayin juyi tare da kofofin 2. A cikin 2004 kawai nau'ikan "Unlimited" na atomatik watsawa aka sayar. A cikin 2005 duka atomatik da kuma manual 6-gudun (NSG-370) aka miƙa. Tun daga 2007, Wranglers masu tsayin ƙafafu sun kasance samfuran kofa huɗu, suna ba da sama da 20 inches (508 mm) . fiye daki. A tsakiyar 2017 samfuran kofa huɗu sun wakilci kashi uku cikin huɗu na duk sabbin Wranglers a kasuwa.

A waje da karfi kama da Jeep CJ-7, na farko Wrangler, wanda aka sanar a hukumance a watan Fabrairu 1986 a 1986 Chicago Auto Show, ya dogara ne akan sabon saiti na ƙira. "Tsarin falsafar samfurin da ke bayan motocin guda biyu" François Castaing (AMC VP na Injiniyan Samfura) ya bayyana, "ya bambanta sosai".

Sabuwar motar tana da waƙa mai faɗi, ƙasa kaɗan kaɗan, ƙarin kwanciyar hankali, da ingantaccen kulawa. YJ har yanzu yana da dakatarwar bazara mai kama da ta CJ - duk da haka, maɓuɓɓugan ruwa sun fi faɗi, kuma Wrangler na farko ya buga hanyoyin dakatarwar trackbar da sandunan rigakafin yi don ingantacciyar kulawa da aminci, yana sa ya zama ƙasa da sauƙin juyewa ta hanyar rashin horo ko rashin hankali. direbobi.

Wrangler ya yi muhawara a cikin 1986 a matsayin sabon samfuri bayan katsewar jerin Jeep CJ. An sake sabunta shi a cikin 1996, kuma an sake fasalin gaba ɗaya a cikin 2006. Baya ga sunan samfurin Wrangler, kowane samfurin ya sami nadi mai dacewa da tsararrakinsa: YJ (1986-1995), TJ (1997-2006), TJU's (wanda aka fi sani da LJs- 2004-2006 Unlimited model, ko YJL, a cikin Littafin mai gidan Masar. ), JKU (2007-2017 Unlimited model) da JK (2007-2017), da kuma sabuwar JL samfurin, an gabatar da su don shekara ta 2018. Sifofin soja na ƙasashen waje na Wrangler sun ɗauki sunan J8 wanda aka fara yiwa lakabi da TJL lokacin da aka fara samar da shi a masana'antar Masarautar Motar Larabawa ta Amurka.

An kera samfuran Jeep YJ tsakanin 1986 da 1995 a Majalisar Brampton, daga baya kuma a Toledo South Assembly shuka. Babban bambanci a cikin ƙirar 1987-1995 sune fitilun fitilun huɗu, waɗanda suka koma masu zagaye a cikin TJ sannan kuma JK versions. A 2006, Wrangler samar da aka koma Toledo Complex . Bayan-2006 Wranglers an ware su daga magabata ta kusurwar gasa. A cikin duk samfuran da suka gabata, grille ya kasance lebur har ma tare da shinge na gaba. An gina sabon Wrangler tare da gasa wanda ya karkata daga sama sannan ya ci gaba a madaidaiciyar layi daga tsakiyar hanya, zuwa kasa. Wannan ya rage tsawon kaho yayin da yake ƙara tsayin fenders. A cikin ƙarin samfuran kwanan nan, wannan kusurwa an ƙara saukar da shi zuwa ƙasan gasa.

A Masar, an samar da YJ a cikin gajere da nau'ikan tushe mai tsayi. Ƙaƙwalwar ƙafar ƙafar ƙafar ta riƙe ƙirar kofa 2 kuma an yi mata lakabi da LJ (ko kuma aka yi masa lakabi da YJL a cikin Littafin Mai Mallaki na Masar). Dogon ƙafar ƙafar ya ci gaba yayin da TJL (aka J8) ya yi wahayi zuwa sigar kofa 4 ta JK.

Motar ɗaukar hoto ta tushen Wrangler, Gladiator, ta fara samarwa a cikin 2019 don shekarar ƙirar 2020.

Ko da yake an gabatar da shi a cikin 1986 (a ƙarƙashin ikon Renault ), kuma ta 1987 (shekarar samfurin farko) a ƙarƙashin sabon mallakar Chrysler, Wrangler na farko ya haɓaka ta American Motors Corporation (AMC). Ya fito da fitilun fitilun huɗu, wanda ya bambanta da na zagaye na kan magabata, CJ Jeeps. Ko da yake ci gaba da abubuwa da yawa masu mahimmanci, kamar buɗaɗɗen jiki tare da ƙananan gyare-gyare kawai, akan keɓaɓɓen firam, tare da ƙafafu iri ɗaya, 4WD na ɗan lokaci tare da madaidaiciyar axles akan maɓuɓɓugan ganye, duka gaba da baya, kamar CJ-7 - da sabon 'Wrangler' sabon ƙira ne tare da faɗuwar waƙa, ƙarancin ƙarancin ƙasa, ƙarin kwanciyar hankali gami da ingantaccen aminci da kulawa.

An ƙaddamar da shi a cikin 1996 a matsayin ƙirar 1997, Wrangler na ƙarni na biyu ya sake dawo da fitilun madaukai daga ƙirar Jeep na gargajiya. Babban injin shine AMC 242 4.0 L inline 6. Tun daga Wrangler TJ gaba, duk Wranglers an saka su da coil-spring maimakon dakatarwar bazara-lokacin bazara, an sake mayar da maɓalli ta atomatik zuwa ƙasa.

A shekara ta 2004, an gabatar da samfurin "Unlimited" mai tsayi mai tsayi. Bugu da ƙari, tun daga 2006, Isra'ila Automotive Industries Ltd. ya samar da farkon Jeep Wrangler mai kofa biyar, wanda aka gina a ƙarƙashin lasisi daga Chrysler, don Rundunar Tsaron Isra'ila, bisa ga 2,931 millimetres (115.4 in) wheelbase Wrangler (TJ).