Jump to content

Jita

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jita
type of musical instrument (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na plucked necked box lute (en) Fassara da long, thin object (en) Fassara
Kayan haɗi maple wood (en) Fassara da mahogany wood (en) Fassara
Kyauta ta samu Instrument of the Year (en) Fassara
Depicted by (en) Fassara Guitar Hero (en) Fassara
Amfani wajen guitarist (en) Fassara
Hornbostel-Sachs classification (en) Fassara 321.322-5-6

Jita nau'in kayan kiɗa ce wacce yawanci tana da igiyoyi shida. Yawancin lokaci ana riƙe shi dai-dai da jikin ɗan wasan kuma ana buga shi ta hanyar ƙwanƙwasa ko tara igiyoyin da babban hannun, yayin da a lokaci guda danna zaɓaɓɓun igiyoyi a kan ƙugiya tare da yatsun hannun kishiyar. Hakanan za'a iya amfani da zaɓen ɗan yatsa ko ɗaiɗai don buga igiyoyin. Ana tsinkayar sautin jitar ko dai cikin sauti, ta hanyar ɗaki mai resonant akan kayan aiki, ko ƙara ta hanyar ɗaukar lantarki da ƙarawa.

Wannan Muƙalar guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.


Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]