John Teehan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
John Teehan
Rayuwa
Haihuwa 1939 (84/85 shekaru)
Sana'a
Sana'a hurler (en) Fassara

John Teehan (an haifeshi a shekarar 1939) a Barrack hill, county Kilkenny, Ireland. Tsohon Ɗan wasan ƙwallon Hurling ne.

Aikin club[gyara sashe | gyara masomin]

An zaɓi Teehan a ƙungiyar ƙaramar Kilkenny a cikin 1960. Bayan jerin gwaje-gwaje masu nasara an ƙara shi cikin babban kwamitin Kilkenny don gasar zakarun 1962 kafin a jefa shi a wasan karshe na Leinster.

Lambobin yabo[gyara sashe | gyara masomin]

Teehan ya sake zama ɗan wasa na gasar zakarun 1963, inda ya lashe lambar yabo ta Leinster a kan benci kafin a jefa shi a wasan karshe na All-Ireland. Ya zama memba na farawa goma sha biyar a cikin 1964 kuma ya ci gaba da lashe lambobin yabo na Leinster a fagen wasa a 1964, 1966 da 1967, da kuma lambar yabo ta National Hurling League a 1966. Teehan ya ƙare aikinsa a 1967 bayan ya lashe tafin hannunsa. Dukan-Ireland lambar yabo bayan shan kayen Tipperary.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]