Jorge Penna

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jorge Penna
Rayuwa
Sana'a
Sana'a association football coach (en) Fassara
Hanya
Ƙungiyoyi Shekaru Wasanni da ya/ta buga Ƙwallaye
 

Jorge Penna ya kasance manajan ƙwallon ƙafar Brazil.

Aikin koyarwa[gyara sashe | gyara masomin]

Na farko da aka ambata ficewar Penna a cikin kula da ƙwallon ƙafa ta duniya ya zo lokacin da aka naɗa shi manajan ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Jamaica a shekara ta 1962.[1] Da alama ya ɗan yi ɗan lokaci a matsayin kocin tawagar ƙwallon ƙafa ta Najeriya tsakanin shekarar 1963 zuwa 1964, kafin ya koma Jamaica don buga wasannin neman cancantar shiga gasar cin kofin duniya ta FIFA a 1966 da 1965.[2]

Bayan wani ɗan lokaci kaɗan a matsayin manajan Najeriya, ba a san abin da ya faru da Penna ba, ko da yake ana kyautata zaton ya rasu.[2]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Scott, Livingston (6 August 2020). "Penna changed Jamaican football after independence - 'Skill' Cole". jamaica-gleaner.com. Retrieved 21 August 2022.
  2. 2.0 2.1 Shittu, Ibitoye (14 January 2019). "Where is Brazilian football coach Jorge Penna who coached Nigeria's Super Eagles twice?". legit.ng. Archived from the original on 21 August 2022. Retrieved 21 August 2022.