Jump to content

KT

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.


KT, kT ko kt na iya nufin:

Arts da kafofin watsa labarai

[gyara sashe | gyara masomin]
  • KT Bush Band, ƙungiyar da mawaƙa Kate Bush ta kafa
  • <i id="mwDg">KT</i> (fim), fim mai ban sha'awa na siyasa na Japan na 2002, dangane da ainihin sace Kim Dae-jung
  • Karlstads-Tidningen ( KT ), wata jaridar Sweden da aka saki a Karlstad
  • Knight (chess), yanki wasan jirgi (kamar yadda aka yi amfani da shi a cikin sanarwa)

Kasuwanci da ƙungiyoyi

[gyara sashe | gyara masomin]
  • KT Corporation, kamfanin sadarwa ne a Koriya ta Kudu, tsohon Koriya Telecom
  • Kataller Toyama, ƙungiyar ƙwallon ƙafa a Japan
  • Kandy Tuskers, ƙungiyar da ke halartar gasar Premier ta Lanka
  • Haikalin Kensington, cocin Pentecostal ne a yammacin London, UK
  • Koei Tecmo, kamfani mai riƙewa wanda aka kirkira a cikin 2009 ta haɗin kamfanonin wasan bidiyo na Japan Koei da Tecmo
  • Birgenair (IATA code KT), wani tsohon kamfanin jirgin sama na haya na Turkiyya wanda ke da hedikwata a Istanbul, Turkiyya
  • KT Manu Musliar (an haife shi a 1934), masanin addinin Islama na Indiya, mai magana, kuma marubuci
  • KT McFarland (an haife shi 1951), jami'in gwamnatin Amurka kuma mai sharhin siyasa
  • KT Oslin (1942–2020), mawaƙin mawaƙin ƙasar Amurka kuma mawaƙa
  • KT Sankaran (an haife shi 1954), alƙalin Indiya
  • KT Sullivan, mawaƙin Amurka kuma ɗan wasan kwaikwayo
  • KT Tunstall (an haife shi a shekara ta 1975), mawaƙin Scottish-songwriter
  • Kola Tubosun, marubuci kuma masanin harshe a Najeriya
  • Yankin lambar lambar KT, UK, ta rufe kudu maso yammacin London da arewacin Surrey a Ingila
  • Tsibirin Kirsimeti [lambar kasa ta NATO: KT], yankin Australiya a Tekun Indiya
  • Kastoria, Girka (lambar farantin abin hawa KT)
  • Katy, Texas, mai suna bayan layin dogo Kansas-Texas-Missouri
  • Kitzingen, Jamus (lambar farantin abin hawa KT)
  • Kuala Terengganu, birni ne a Malaysia
  • Kutina, Croatia (lambar farantin abin hawa KT)
  • Tarnów, Poland (lambar farantin abin hawa KT)

Kimiyya da fasaha

[gyara sashe | gyara masomin]

Physics da sunadarai

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Kt, karat ko Carat, a cikin nazarin allo na zinare
  • <i id="mwTA">kT</i> (makamashi), a cikin kimiyyar lissafi, ana amfani dashi azaman ƙima mai ƙima don ƙimar makamashi a cikin tsarin sikelin ƙwayoyin cuta
  • Kilotesla (kT), naúrar yawan juzu'i na maganadisu
  • Kiloton (kt), ma'aunin kuzari da aka saki a fashewar abubuwa
  • karfin juyi na mota (K T )
  • Knot (naúrar), naúrar gudu (kodayake "kn" shine alamar da aka fi so)
  • Kosterlitz - Canji mara iyaka a cikin injiniyoyin ƙididdiga
  • Kriegstransporter, jerin Yaƙin Duniya na II na jiragen ruwan fataken Jamus ( KT 1 - KT 62 ), kamar KT 3
  • King Tiger, tankin Jamus da aka ƙera a lokacin Yaƙin Duniya na II
  • KT don Krylatyj Tank, tankin Antonov A-40, wanda kuma ake yiwa laƙabi da "tankin tashi" ko "tankin fuka-fuki"
  • Cutar Klippel -Trénaunay, wani yanayin rashin lafiya na ɗan lokaci wanda jijiyoyin jini da/ko jijiyoyin jini suka kasa yin kyau.

Sauran amfani a kimiyya da fasaha

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Taron KT -Cretaceous-Paleogene taron ƙarewa ko taron K-Pg, wanda aka fi sani da Cretaceous-Tertiary ko KT taron, yawan ɗimbin nau'in kusan shekaru miliyan 66 da suka gabata
  • Iyakar K -Pg, tsohon iyakar KT, taƙaitaccen yanayin ƙasa don sauyawa tsakanin lokacin Cretaceous da Paleogene
  • Sikelin Kardashev, hanyar auna matakin ci gaban fasaha na wayewa
  • Kotlin (yaren shirye -shirye), yaren shirye -shirye don Injin Virtual Java
  • Knight Bachelor (Kt), wanda wasu ke tunanin zama wani ɓangare na tsarin karramawar Burtaniya amma Knight Bachelor a zahiri ba shi da waɗanda aka zaɓa bayan zaɓe.
  • Knight na Thistle (KT), memba na Order of Thistle
  • Knight Templar, babban matakin tsarin York Rite - freemansory

Sauran amfani

[gyara sashe | gyara masomin]
  • "Tsawon Lokaci" kamar yadda yake cikin ATKT ( An ba da izinin kiyaye sharuddan ), ana amfani dashi a tsarin ilimin Indiya
  • KT, acronym for Canja wurin Ilimi, canja wurin ilimi daga wani ɓangare na ƙungiya zuwa wani
  • Kaituozhe (dangin roka), wanda ke amfani da kariyar KT
  • Kennitala (kt.), Lambar shaidar Icelandic
  • Kati (disambiguation)
  • Katie
  • Katy (rashin fahimta)