Kampala

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Globe icon.svg Kampala
Flag of Uganda.svg Uganda
Kampalamontage.png
Administration
Sovereign stateUganda
Region of UgandaCentral Region (en) Fassara
District of UgandaKampala District (en) Fassara
birniKampala
Head of government Erias Lukwago (en) Fassara
Geography
Coordinates 0°18′49″N 32°34′52″E / 0.31361111111111°N 32.581111111111°E / 0.31361111111111; 32.581111111111Coordinates: 0°18′49″N 32°34′52″E / 0.31361111111111°N 32.581111111111°E / 0.31361111111111; 32.581111111111
Area 189 km²
Altitude 1,190 m
Demography
Population 1,659,600 inhabitants (2011)
Density 8,780.95 inhabitants/km²
Other information
Time Zone UTC+03:00 (en) Fassara
Sister cities Kigali
www.kcc.go.ug/
Kampala.

Kampala birni ne, da ke a lardin Kampala, a ƙasar Uganda. Shi ne babban birnin ƙasar Uganda kuma da babban birnin lardin Uganda. Bisa ga ƙidayar jama'a a shekarar 2017, jimillar mutane 3,125,000 (miliyan uku da dari ɗaya da ashirin da biyar). An gina birnin Kampala a ƙarshen karni na sha tara bayan haifuwan annabi Issa.

Wannan ƙasida guntuwa ce: tana buƙatar a inganta ta, kuna iya gyara ta.