Kia Picanto
Kia Picanto | |
---|---|
light car of South Korea (en) da automobile model (en) | |
Bayanai | |
Ƙaramin ɓangare na | A-segment (en) |
Farawa | 2003 |
Suna a harshen gida | Kia Picanto |
Mabiyi | Hyundai Atos (en) |
Manufacturer (en) | Kia Motors |
Brand (en) | Kia Motors |
Powered by (en) | Injin mai |
Kia Picanto mota ce ta birni wacce kamfanin kera motoci na Koriya ta Kudu, Kia, ke kera tun a shekarar 2003. Sauran sunayen motar sun haɗa da Kia Morning ( Korean </link> ) a Koriya ta Kudu, Hong Kong, Taiwan (ƙarni biyu na farko) da Chile, Kia EuroStar a Taiwan (ƙarni na farko), Kia New Morning a Vietnam da Naza Suria ko Naza Picanto a Malaysia (ƙarni na farko). An kuma kera Picanto da farko a masana'antar haɗin gwiwa ta Donghee a Seosan, Koriya ta Kudu, ko da yake wasu ƙasashe a cikin gida suna haɗa cikakkun nau'ikan motar.
An kuma ƙera motar bisa ga "motar haske" ( Korean </link> ) nau'i a Koriya ta Kudu wanda ke ba da gudummawar haraji ga motoci masu girman waje ƙasa da 3,600 millimetres (141.7 in) tsayi da 1,600 millimetres (63.0 in) a fadin.
Asalin sunan
[gyara sashe | gyara masomin]Sunan "Picanto" yana da alaƙa da kalmomin Mutanen Espanya da Italiyanci "picante/piccante", ma'ana "mai yaji."
Sunan sigar Koriya ta “Safiya” na iya gano asalinsa daga “Natsuwa da safe”, a matsayin nuni ga al’adar Koriya ta Kudu. Tun daga 1886, lokacin da wani littafi da Percival Lowell ya kuma rubuta ya sami babban nasara a Amurka wajen ba da labarin tarihin Koriya, an fara kiran ƙasar a duniya a matsayin " Ƙasar Sufiya ta natsu ", da mulkin mallaka na Joseon . ya zama sananne a ƙasashen waje da "Daular Morning" .