Kia Seltos

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Kia Seltos
automobile model (en) Fassara
Bayanai
Manufacturer (en) Fassara Kia Motors
Shafin yanar gizo worldwide.kia.com
KIA_SELTOS_(SP2)_China_(2)
KIA_SELTOS_(SP2)_China_(2)
KIA_SELTOS_(SP2)_CHINA_VERSION_INTERIOR
KIA_SELTOS_(SP2)_CHINA_VERSION_INTERIOR
KIA_SELTOS_(SP2)_China
KIA_SELTOS_(SP2)_China
KIA_SELTOS_(KIA_KX3)_(SP2)_China
KIA_SELTOS_(KIA_KX3)_(SP2)_China
White_KIA_Seltos_(Front)
White_KIA_Seltos_(Front)

Kia Seltos ( Korean </link> ) wani subcompact crossover SUV kerarre ta Kia . An gabatar da shi a tsakiyar 2019, Seltos yana matsayi tsakanin ƙarami Stonic, Soul, ko Sonet da kuma mafi girma Sportage a Kia ta duniya SUV jeri.

An tsara Seltos a matsayin samfur na duniya tare da bambance-bambancen guda uku da aka gabatar don kasuwanni daban-daban. Bambancin farko shine mafi girman sigar Seltos, wanda aka kera a Koriya ta Kudu (lambar suna: SP2 ) galibi ana nufin kasuwannin da suka ci gaba, gami da Arewacin Amurka da Australasia. Sauran bambance-bambancen guda biyu sune Seltos na Indiya (sunan lamba: SP2i ) da sigar Sinanci mai alaƙa da aka yiwa alama kamar Kia KX3 (lamba: SP2c ). Samfuran SP2i da SP2c sune ƙananan farashi na Seltos don shiga kasuwanni masu tasowa, wanda aka gina akan dandalin Hyundai-Kia K2 kuma yana da alaƙa da Hyundai Creta / ix25 na biyu. Duk da kasancewa samfurin kasuwancin duniya, Seltos ba a siyar da shi a kasuwannin Turai.


Sunan "Seltos" ya samo asali ne daga "Celtos", ɗan Hercules da Celtine a cikin tarihin Girkanci . A cewar Kia, za a sayar da Seltos zuwa shekaru dubu .

Dubawa[gyara sashe | gyara masomin]

Seltos ya fara ne a matsayin motocin ra'ayi guda biyu, SP Concept, wanda aka nuna a 2018 Auto Expo a watan Fabrairu 2018, da Sa hannu na SP wanda aka nuna a Nunin Mota na 2019 Seoul a cikin Maris 2019. ] Dukansu motocin ra'ayi suna da kamanceceniya da nau'ikan samar da jama'a na yanzu. SP Concept ya samfoti SP2i Seltos da aka gina a Indiya, yayin da SP Signature shine ra'ayin sigar SP2 Seltos na Koriya ta Kudu.

An ƙaddamar da Seltos a Koriya ta Kudu a ranar 18 ga Yuli 2019, Indiya a ranar 22 ga Agusta 2019, da Philippines a ranar 6 ga Nuwamba 2019 tare da fitarwa a kasuwannin duniya daban-daban ban da Turai a ƙarshen shekara. An kuma ƙaddamar da Seltos a Indonesia a ranar 20 ga Janairu 2020. An ƙaddamar da Seltos a cikin Amurka, Kanada, da Mexico a farkon 2020 don shekarar ƙirar 2021. An kuma gabatar da shi a cikin Rasha a watan Yuni 2020.

A cewar Kia Motors Turai COO Emilio Herrera, Kia baya bayar da Seltos a Turai saboda shaharar manyan abubuwan SUV kamar Sportage da Sorento, da sakin Stonic da XCeed a cikin ƙaramin SUV.

A cikin 2020 da 2021, Seltos shine samfurin Kia na biyu mafi kyawun siyarwa a duniya bayan Sportage, tare da Indiya a matsayin babbar kasuwa guda ɗaya.

Farashin SP2[gyara sashe | gyara masomin]

SP2 shine sunan lambar ciki da aka keɓance ga Seltos na Koriya ta Kudu da aka gina (ba kamar SP2c da China ta gina ba da SP2i na Indiya). Wannan sigar kuma an haɗa ta daga kayan buga-ƙasa a Rasha da Uzbekistan. An gina SP2 Seltos akan dandalin da aka raba tare da Hyundai Kona da Kia Soul.

Gyaran fuska[gyara sashe | gyara masomin]

Koriya ta Kudu[gyara sashe | gyara masomin]

Seltos (SP2) da aka yi a Koriya ta Kudu a ranar 18 ga Yuli 2019. Matsayin da yake sama da Stonic, ana ba da shi tare da zaɓuɓɓukan injin guda biyu, injin Gamma turbo mai lita 1.6 wanda ke aiki akan iyakar 177 PS (130 kW; 175 hp) da 27 kg (265 N⋅m; 195 lbf⋅ft) na karfin juyi tare da da'awar ingancin man fetur na 13 kilometres per litre (7.7 L/100 km; 31 mpg‑US; 37 mpg‑imp) , ɗayan kuma injin dizal <i id="mwrg">U-Line</i> mai nauyin lita 1.6 yana sanye da iyakar 136 PS (134 hp; 100 kW) da 32.6 kg (320 N⋅m; 236 lbf⋅ft) na karfin juyi tare da da'awar tattalin arzikin mai na 18 kilometres per litre (5.6 L/100 km; 42 mpg‑US; 51 mpg‑imp) . Dukkanin injinan biyu suna sanye da watsa mai sauri guda bakwai . Hakanan ana samunsa tare da zaɓin abin tuƙi.

Ayyuka na taimakon direba da yawa gami da taimakon gujewa karo-gaba, taimako na bin layi, taimakon kiyaye hanya, gargaɗin direba, da taimakon katako mai ƙarfi suna samuwa a matsayin ma'auni don duk gyara.

An fara buɗe samfurin da aka sabunta a watan Yuli 2022. Samfurin da aka sabunta yana fasalta fasalin shirin gaba, taron wutsiya na baya, da sauran bita. An sake fasalin ƙirar dashboard ɗin tare da nuni guda ɗaya wanda ke ɗauke da gungu mai inci 10.25 da allon tsarin infotainment inch 10.25, da ƙirar lever mai motsi ta hanyar waya .

Pre-facelift (Arewacin Amurka)

An ƙaddamar da shi don shekarar ƙirar 2021, Seltos na Amurka da Kanada an sanya shi tsakanin Soul da Sportage. Yana da ƙorafi na gaba da aka sake fasalin don ƙara girman kusurwar gaba. Matakan datsa don Seltos na 2021 sune LX, S, S Turbo, EX, da SX Turbo.

Kia Seltos na Arewacin Amurka yana ba da lita 2.0 na dabi'a tare da 149 metric horsepower (110 kW; 147 hp) da 18.3 kilogram metres (179 N⋅m; 132 lb⋅ft) na juzu'i, ma'auni akan LX, S, da EX trims tare da akwatin kayan aikin CVT da aka tallata azaman "Intelligent Variable Transmission" (IVT). Hakanan ana ba da injin turbo mai lita 1.6 wanda ke samar da 177 metric horsepower (130 kW; 175 hp) da 27 kilogram metres (265 N⋅m; 195 lb⋅ft) na juyi. Daidaitaccen akan Seltos SX kuma na zaɓi akan S, 1.6 Turbo ya zo tare da watsa atomatik mai sauri-dual-clutch guda bakwai. Ana samun faifan ƙafafu duka kuma daidaitattun akan mafi yawan trims ban da ƙirar S, inda zaɓin zaɓi ne kuma yana da kayan aikin injiniya iri ɗaya kamar babban Telluride . [1]

Don shekarar ƙirar 2022, Seltos ya karɓi sabon alamar Kia tare da sabunta tambarin Kia da datsa Edition na Nightfall wanda ya maye gurbin ƙirar Turbo S.

A Meziko, ba a bayar da SP2 Seltos ba, saboda ana siyar da SP2i Seltos na Indiya a cikin ƙasar maimakon.

Ostiraliya[gyara sashe | gyara masomin]

An ƙaddamar da Seltos a cikin Oktoba 2019 a cikin kasuwar Ostiraliya. Maki biyar sun ƙunshi S, Sport, Sport+, Sport+ AWD, da GT-Line. Zaɓin ingin don ƙananan bambance-bambancen ƙarshen ya ƙunshi injin mai mai <i id="mw4A">lita</i> 2.0 wanda aka haɗa da CVT, yayin da mafi girman ƙirar AWD ke aiki da injin Gamma T-GDi mai lita 1.6 tare da DCT mai sauri bakwai. An sanye shi da wani takamaiman yanayin dakatarwa na yanki don dacewa da yanayin hanya a Ostiraliya.

A cikin Satumba 2020, Kia Ostiraliya ta ba da wani kira a kan raka'a 2,465 na Seltos da aka sayar tsakanin 25 Oktoba 2019 da 25 ga Agusta 2020. Raka'o'in da abin ya shafa za a saka su da na'urar kullewa ta hana sata a cikin ramin tutiya don saduwa da Dokokin Ƙirar Australiya . Seltos ita ce motar siyar da ta 25th mafi girma a Ostiraliya a cikin 2020.

  1. Cite error: Invalid <ref> tag; no text was provided for refs named Automoblog