Ko

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Ko
Wikimedia disambiguation page (en) Fassara

A KO shine ƙwanƙwasawa a cikin wasanni daban -daban, kamar dambe da wasan yaƙi.

KO, Ko ko Kō na iya nufin to:

Fasaha da nishaɗi[gyara sashe | gyara masomin]

Kiɗa[gyara sashe | gyara masomin]

 • KO (mawaƙa), mawaƙin Kanada wanda ke haɗa haɗin hip hop da kiɗan jama'a
 • KO (rapper), mawaƙin Afirka ta Kudu Ntokozo Mdluli
 • Karen O (an haife shi acikin shekara ta 1978), jagoran mawaƙa na ƙungiyar rock Yeah Yeah Yeahs
 • Kevin Olusola, Ba'amurke ɗan ƙasar Amurka, ɗan dambe kuma memba na ƙungiyar cappella Pentatonix
 • KO, acikin kundin Rize na shekara ta 2008
 • KO, acikin kundi na shekara ta 2021 ta Danna Paola
 • "KO", acikin waƙar Smujji a shekara ta 2004

Sauran kafofin watsa labarai[gyara sashe | gyara masomin]

 • Ko (Go), a cikin wasan jirgi Go
 • (fim), fim din Tamil na shekara ta 2011
 • Knight Online, wasan kwaikwayo na kan layi na shekara ta 2004

Harshe[gyara sashe | gyara masomin]

 • Ko yanayi
 • Ko (kana), romanization na Jafananci kana
 • Lambar ISO 639-1 don yaren Koriya

Sunan mahaifi[gyara sashe | gyara masomin]

 • Ko (sunan mahaifi na Koriya)
 • Gao (sunan mahaifi), sunan asalin asalin Sinanci ya koma Ko a Hong Kong
 • Ke
 • Xu (sunan mahaifi), sunan mahaifin Xu na China kuma aka saba rubuta shi kamar Ko
 • Cody Ko, gajeriyar sunan mataki na mawaƙin Kanada kuma shahararren mai intanet Cody Michael Kolodziejzyk (an haife shi a cikin shekara ta 1990)

Mutane[gyara sashe | gyara masomin]

 • KO (mawaƙa), mawaƙin Kanada wanda ke haɗa haɗin hip hop da kiɗan jama'a
 • Ko Simpson (an haife shi a cinkin shekara ta 1983), ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa na Amurka don Buffalo Bills
 • Kevin Owens, kwararren kokawar

Wurare[gyara sashe | gyara masomin]

 • Ko Mountain, kololuwa na biyu mafi girma a tsaunukan Sikhote-Alin na Rasha
 • Ko. Madhepura, Nepal, kwamitin haɓaka ƙauyen
 • Ko, Lamphun, Thailand, ƙauye da ƙaramar hukuma
 • Kö, babban titin birni a Düsseldorf, Jamus

Kimiyya da fasaha[gyara sashe | gyara masomin]

 • Ko, tsohon makamin Sinawa wanda kuma ake kira da adda-gatari a Turance
 • Kō, sigar garma ƙafar ƙafa da mutanen Māori ke amfani da ita
 • Gene knockout, dabarun ilimin halittar kwayoyin halitta, taƙaice KO
 • Ƙungiyar ilimi, reshe na kimiyyar bayanai
  • Kungiyar Ilimi, mujallar ilimi ce da Ƙungiyar Ƙasa ta Ilimi ta Duniya ta buga
 • kilo octet (kwamfuta), naúrar bayanai ko ajiyar kwamfuta
 • Module kernel mai ɗaukar nauyi (tsawo fayil .ko)

Sufuri[gyara sashe | gyara masomin]

 • Tashar Kō (Aichi) akan Babban layin Meitetsu Nagoya a Japan
 • Tashar Kō (Tokushima) akan layin Tokushima a Japan
 • Alaska Central Express, IATA mai tsara jirgin sama

Amfani[gyara sashe | gyara masomin]

 • Kamfanin Coca-Cola, alamar alamar hannun jari da yankin intanet na kamfani ko.com
 • Hadin gwiwar Jama'a (Poland), ko Koalicja Obywatelska (KO), ƙawancen zaɓen Poland
 • Knock-off, samfurin jabu
 • Orthodoxy na Kemetic, addini ne
 • Jami'in kwangila, acronym na gwamnatin Amurka KO ko CO
 • KO, protagonist in OK KO! Mu Kasance Jarumawa
 • Dukkha, manufar rashin gamsuwa a cikin addinin Buddha
 • Kick-off (ƙwallon ƙafa na ƙungiya), lokaci ko salon fara wasa
 • Kō, Jafananci don turare; ga turaren Jafananci
  • Kōdō, fasahar yaba turaren Japan

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

 • All pages with titles beginning with Ko
 • All pages with titles containing Ko
 • TKO (rarrabuwa)
 • Kayo (disambiguation)
 • Knockout (disambiguation)
 • K0 (rarrabuwa)
 • Kou (rashin fahimta)
 • Gong (disambiguation), wanda ake kira Ko cikin Jafananci