Jump to content

Kogin Routeburn

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Kogin Routeburn
General information
Labarin ƙasa
Map
Tsarin Daidaiton Labarin Kasa 44°44′04″S 168°19′30″E / 44.7344°S 168.325°E / -44.7344; 168.325
Kasa Sabuwar Zelandiya
Territory Otago Region (en) Fassara da Queenstown-Lakes District (en) Fassara
Protected area (en) Fassara Mount Aspiring National Park (en) Fassara
Hydrography (en) Fassara
Tributary (en) Fassara
River mouth (en) Fassara Dart River / Te Awa Whakatipu (en) Fassara

Kogin Routeburn, har ila yau a san da Hanyar Burn, kogi ne dake yankin New Zealand . Wani ɗan gajeren duwatsu a kogi ne mai gudana domin wasu kilomita 15 [1] zuwa cikin kogin Dart / Te Awa Whakatipu a tsibirin Kudu.da Routeburn kogin yana gudana tare da wani yanki na bangare na Routeburn Track . Ana samun saman kogin a cikin Routeburn North Branch kuma ya bar hanyar Routeburn kusa da yankin Routeburn Flat Hut.

Kogin yana da manyan rassa guda biyu masu tsayi iri ɗaya, waɗanda ke haɗuwa da nisan kilomita 8 daga Dart. Duk waɗannan rafukan suna da tushe a cikin Humboldt Range .Ɗaya daga cikin waɗannan rafukan yana gudana saboda kudu daga gangaren dutsen Nereus Peak na 1960-mita; ɗayan yana gudana kudu sai gabas daga tafkin Wilson, ƙaramin kwalta, yana wucewa ta tafkin Harris da kuma ta hanyar Routeburn Falls . Ƙananan koguna da yawa suna haɗuwa da kogin daga kudu kusa da shigarsa cikin kogin Dart. [1]

  • Jerin koguna na New Zealand
  1. 1.0 1.1 Reed New Zealand Atlas, map 89