Jump to content

Kwalejin Ilimi ta Charles Lwanga

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Kwalejin Ilimi ta Charles Lwanga
Bayanai
Iri ma'aikata
charleslwanga.net…

Kwalejin Ilimi ta Charles Lwanga ta buɗe ta Jesuits a Chisekesi, Zambia, a cikin 1959. Yana ba da digiri a ilimi a cikin alaƙa da Jami'ar Zambia da Ma'aikatar Ilimi ta ƙasa. Tun daga shekara ta 2010 kwalejin ta kuma ba da shirin e-koyon.[1] Charles Lwanga ya kasance mai shahadar Afirka daga ƙarshen karni na 19.

Shirye-shirye[gyara sashe | gyara masomin]

Kwalejin tana ba da difloma na shekaru uku a Ilimin Firamare ga ɗalibai na cikakken lokaci. Wadanda za su iya shiga suna buƙatar ƙididdiga biyar, gami da Turanci da lissafi. Shigarwa ɗalibai ɗari ne a kowace shekara. Akwai masauki ga maza da mata.

Bugu da ƙari, kwalejin tana ba da difloma na shekaru biyu a Ilimin Firamare ga ɗalibai masu nisa.[2]

A cikin 2014 Jami'ar Gonzaga da ke Spokane, Washington, Amurka, ta kammala wani shirin da ta ba da digiri na biyu a ilimi ta hanyar e-koyon ga malamai a Lwanga. Gwamnatin Zambia ta tsara cewa tare da waɗannan digiri za a iya ɗaga Lwanga zuwa matsayin jami'a na shekaru huɗu kuma a ba da digiri na farko a Ilimi.[3] Takardun Jagora an yi su ne don inganta hanyoyin koyarwa a Zambia.[4] Dukkanin malamai da masu gudanarwa ashirin da biyar daga Lwanga waɗanda ke da hannu a cikin shirin an kai su Spokane na makonni biyu na koyarwa mai zurfi a matsayin wani ɓangare na karatun su. Shirin tagwaye tare da Gonzaga yana ci gaba.[5]

Bayanan da aka ambata[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Charles Lwanga Teachers' Training College". berkleycenter.georgetown.edu (in Turanci). Archived from the original on 2017-09-25. Retrieved 2017-09-25.
  2. "Charles Lwanga College of Education - About Us". www.charleslwanga.net (in Turanci). Archived from the original on 2017-09-25. Retrieved 2017-09-25.
  3. "GU welcomes African educators in program aiming to transform education in Zambia - SpokaneFāVS". spokanefavs.com (in Turanci). 13 August 2013. Retrieved 2017-09-25.
  4. mwanamoomba, kebby. "Effective Teaching Methods in Higher Education. Submitted to the Faculty of the School of Education" (in Turanci). Cite journal requires |journal= (help)
  5. "Study Abroad,Programs". studyabroad.gonzaga.edu (in Turanci). Retrieved 2017-09-25.