Jump to content

Loon Lake, Saskatchewan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Loon Lake ( yawan jama'a na 2016 : 288 ) ƙauye ne a lardin Saskatchewan na ƙasar Kanada a cikin Karamar Hukumar Loon Lake Lamba 561 da Sashen Ƙididdiga na Lamba 17. Yankin Makwa Sahgaiehcan First Nation yana gabas da ƙauyen. Kauyen yana kan babbar hanya 26 arewa maso gabas da birnin Lloydminster.

A cikin ƙididdigar yawan jama'a ta shekarar 2021 da Statistics Canada ta gudanar, Loon Lake yana da yawan jama'a 281 da ke zaune a cikin 126 daga cikin jimlar gidaje 166 masu zaman kansu, canjin yanayi. -2.4% daga yawanta na 2016 na 288 . Tare da yanki na ƙasa na 0.74 square kilometres (0.29 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 379.7/km a cikin 2021.

A cikin ƙidayar yawan jama'a ta 2016, ƙauyen Loon Lake ya ƙididdige yawan jama'a 288 da ke zaune a cikin 117 daga cikin 158 na gidaje masu zaman kansu. -9% ya canza daga yawan 2011 na 314 . Tare da yanki na ƙasa na 0.66 square kilometres (0.25 sq mi) , tana da yawan yawan jama'a 436.4/km a cikin 2016.

Loon Lake an ƙirƙiri shi a matsayin ƙauye a ranar 1 ga Janairu, 1950.

Karfe Narrows, kusan 15 kilometres (9.3 mi) shine wurin yakin karshe na Tawayen Arewa maso Yamma .[ana buƙatar hujja] ne a ranar 3 ga Yuni, 1885 kuma ya haifar da shan kashi na gwamnatin rukunin farko na Cree First Nations wanda ya kawo karshen tawaye.[ana buƙatar hujja]

Abubuwan jan hankali

[gyara sashe | gyara masomin]

Lake Loon yana da filin wasan golf mai ramuka 9 tare da yankin cin abinci mai lasisi. da tafkunan ruwa guda bakwai tsakanin mil 5 (8 km) na garin. Garin yana ba da gidan waya, abinci, gas, sabis na banki. Hakanan akwai wuraren shakatawa guda biyu, Pine Cove da tafkin Makwa, waɗanda ke ba da ɗakunan haya.

Akwai babban farauta a kowace faɗuwa tsakanin mil 10 (16 km) tare da masu kaya iri-iri. Hakanan yana da sansanin Littafi Mai-Tsarki na wasan kwaikwayo kusa da ake kira Silver Birch Bible Camp. Akwai kuma Makwa Lake Provincial Park 5 km Yamma. Ana samun shiga ta hanyar Highway 26

Tafkin Loon yana da yanayi mai nisa ( Dfc ) mai tsayi, damina mai tsananin sanyi da ke daɗe fiye da rabin shekara kuma gajere amma dumi, da lokacin bazara tare da sanyin dare.

Climate data for {{{location}}}
Watan Janairu Fabrairu Maris Afrilu Mayu Yuni Yuli Ogusta Satumba Oktoba Nuwamba Disamba Shekara
[Ana bukatan hujja]
  • Jerin al'ummomi a cikin Saskatchewan
  • Jerin ƙauyuka a cikin Saskatchewan

Hanyoyin haɗi na waje

[gyara sashe | gyara masomin]