Luuk Folkerts

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Luuk Folkerts
member of the States-Provincial of Overijssel (en) Fassara

2017 -
Rayuwa
Haihuwa 1963 (60/61 shekaru)
ƙasa Kingdom of the Netherlands (en) Fassara
Karatu
Harsuna Dutch (en) Fassara
Sana'a
Sana'a physicist (en) Fassara, ɗan siyasa, environmental consultant (en) Fassara da Malamin yanayi
Imani
Jam'iyar siyasa Party for the Animals (en) Fassara

Luuk Folkerts (an haife shi a shekara ta 1963) ɗan siyasan ƙasar Holland ne kuma mai ba da shawara kan muhalli yana aiki tun daga watan 28 Nuwamba 2010 a matsayin shugaban Party of Animals (Partij voor de Dieren, PvdD), wanda ya gaji wanda ya kafa jam'iyyar Marianne Thieme. A baya can ya kasance ma'ajin PvdD kuma ɗan takara a jerin sunayen zaɓen 2007 na jihar-Lardin Utrecht, zaɓen Majalisar Dattijan Holland na shekarar 2007 da babban zaɓen Holland na shekarar 2010, amma ba a zaɓe shi a wurin zama ba.[1]

Folkerts ya yi karatun kimiyyar lissafi kuma ya yi aiki a Ecofys, mai ba da shawara kan muhalli na ƙasa da ƙasa, inda yake mu'amala da al'amuran makamashi mai sabuntawa da manufofin yanayi.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. https://www.overheidinnederland.nl/personen/luuk-folkerts