MD

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
MD
Wikimedia disambiguation page (en) Fassara

MD, Md, mD ko md na iya nufin to:

 

Wurare[gyara sashe | gyara masomin]

  • Moldova (lambar lambar MD MD)
  • Maryland (MD taƙaicewar wasiƙar MD)
  • Magdeburg (MD prefix MD), birni ne a cikin Jamus
  • Gundumar Mödling (prefix farantin abin hawa MD), a cikin Lower Austria, Austria

Mutane[gyara sashe | gyara masomin]

  • Major Douglas shekarar alif ta (1879 zuwa shekarar alif ta 1952), Injiniyan Burtaniya kuma majagaba na motsi na sake fasalin tattalin arziƙin zamantakewa
  • Muhammad (suna) ko Mohammed (Md)

Arts, nishaɗi, da kafofin watsa labarai[gyara sashe | gyara masomin]

Kiɗa[gyara sashe | gyara masomin]

  • Main droite ko mano destra (MD ko md), wanda aka yi amfani da shi a cikin ƙarar piano don yin alama jerin bayanan da za a buga da hannun dama
  • Daraktan kiɗa ; ana amfani da kalmar "MD" musamman a gidan wasan kwaikwayo

Sauran zane -zane, nishaɗi, da kafofin watsa labarai[gyara sashe | gyara masomin]

  • (jerin TV), wasan kwaikwayo na likitancin talabijin na shekara ta 2002
  • ("Kayan aiki da tattaunawa don nazarin rubutun gargajiya"), mujallar litattafan litattafan Italiya
  • Mega Drive, na'urar wasan bidiyo ta Sega ta samar

Brands da kamfanoni[gyara sashe | gyara masomin]

  • Air Madagascar (lambar jirgin saman IATA MD)
  • McDonnell Douglas (prefix samfurin jirgin sama MD), tsohon mai kera sararin samaniya wanda daga baya ya haɗu da Boeing.
  • MD Helicopters, mai kera sararin samaniya yana samar da jirage masu saukar ungulu masu amfani

Kimiyya da fasaha[gyara sashe | gyara masomin]

Biology da magani[gyara sashe | gyara masomin]

  • Doctor of Medicine (MD), daga Medicinae Doctor
  • Macular degeneration, rashin lafiyar ido na yau da kullun wanda ke haifar da asarar gani
  • Tsakiyar dorsal tsakiya, babban tsakiya a cikin thalamus
  • Muscular dystrophy, kwayoyin halitta da cututtukan tsoka na gado
  • MD (Ayurveda), digiri ne a cikin tsarin likitancin Indiya na Ayurveda

Kwamfuta[gyara sashe | gyara masomin]

  • .md, Babban matakin Intanet na Moldova
  • Markdown (tsawo fayil .md), tsari
  • mdadm (na'urar da yawa), direban na'urar da aka yi amfani da shi don tallafawa RAID a cikin kernel Linux
  • Saƙo-narkewa algorithm, aikin hashing cryptographic
  • Microdrive, nau'in ƙaramin rumbun kwamfutarka
  • MiniDisc, matsakaicin ma'aunin ajiya na gani wanda Sony ya haɓaka
  • mkdir ko md, umarnin tsarin aiki don ƙirƙirar jagora

Sauran amfani a kimiyya da fasaha[gyara sashe | gyara masomin]

  • Ma'ana cikakkiyar bambanci, ma'aunin watsawa na ƙididdiga
  • Mendelevium (Md), wani sinadarin sinadarai
  • Tattaunawar Mesoscale, tsinkayar yanayin yanayi na ɗan gajeren lokaci game da jigilar kaya; Duba Cibiyar Hasashen Guguwar ko Cibiyar Hasashen Yanayi
  • Methyldichloroarsine, wakili mai ƙyalli da aka yi amfani da shi a yaƙin sunadarai
  • Millidarcy (mD), naúrar ruwa mai ruɓi
  • Ƙwayoyin kwayoyin halitta, hanyar kwaikwayon kwamfuta na hulɗar kwayoyin
  • Distillation na membrane, tsari na tace membrane
  • Girman tsawon lokacin girgizar ƙasa ( M )

Sauran amfani[gyara sashe | gyara masomin]

  • MD, 1500 a cikin lambobi na Roman
  • Mafi yawan yanke shawara, ma'auni mai nasara a yawancin wasanni na yaƙi na cikakken lamba
  • Ranar mutum, adadin aikin da matsakaicin ma'aikaci ke yi a rana ɗaya
  • Manajan darakta, babban jami'i
  • Marque déposée (MD), alamar kasuwanci ta duniya a ƙasashen da Faransanci ya fi kowanne harshe; Dubi bayanan Unicode da na sama
  • Daraktan Match (MD), mutumin da ke kula da gudanar da wasan gaba ɗaya kafin, bayan da kuma lokacin wasan ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙafa na Duniya .
  • Ranar Tunawa

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]