Malik Rasheed Ahmed Khan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Malik Rasheed Ahmed Khan
Member of the 14th National Assembly of Pakistan (en) Fassara

1 ga Yuni, 2013 -
District: NA-140 (Kasur-III) (en) Fassara
Member of the National Assembly of Pakistan (en) Fassara


Member of the 15th National Assembly of Pakistan (en) Fassara


District: NA-138 Kasur-II (en) Fassara
Rayuwa
Haihuwa 6 Nuwamba, 1949 (74 shekaru)
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Addini Musulunci
Jam'iyar siyasa Pakistan Muslim League (N) (en) Fassara

Malik Rasheed Ahmed Khan ( Urdu: ملک رشید احمد خان‎ ; an haife shi a ranar 6 ga watan Nuwambar 1949), ɗan siyasan Pakistan ne wanda ya kasance memba a Majalisar Dokokin Pakistan daga watan Agustan 2018 har zuwa watan Agustan 2023. A baya ya kasance ɗan majalisar tarayya daga watan Fabrairun 2012 zuwa watan Mayun 2018.

Rayuwar farko[gyara sashe | gyara masomin]

An haife shi a ranar 6 ga watan Nuwambar 1949 a Kasur a cikin dangin Rajpoot.[1]

Harkokin siyasa[gyara sashe | gyara masomin]

An zaɓe shi a Majalisar Dokokin Pakistan a matsayin ɗan takara mai zaman kansa daga Mazaɓar NA-140 (Kasur-III) a zaɓen cike gurbi da aka gudanar a watan Fabrairun 2012.[2] Ya samu ƙuri'u 42,295 sannan ya doke ɗan takara mai zaman kansa Azim Uddin Lakhvi.[3]

An sake zaɓen shi a Majalisar Dokoki ta ƙasa a matsayin ɗan takarar Pakistan Muslim League (N) (PML-N) daga Mazaɓar NA-140 (Kasur-III) a babban zaɓen Pakistan na shekarar 2013 .[4][5][6][7] Ya samu ƙuri'u 69,212 da Azeem u Deen Zahid ɗan takarar jam'iyyar Pakistan Muslim League (PML-Q).[8]

An sake zaɓen shi a Majalisar Dokoki ta ƙasa a matsayin ɗan takarar PML-N daga Mazaɓar NA-138 (Kasur-II) a babban zaɓen Pakistan na shekarar 2018 .[9]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "Detail Information". 21 April 2014. Archived from the original on 21 April 2014. Retrieved 9 July 2017.CS1 maint: BOT: original-url status unknown (link)
  2. Almeida, Cyril (22 April 2013). "An intense four-way contest". DAWN.COM (in Turanci). Archived from the original on 8 June 2017. Retrieved 29 June 2017.
  3. "Kasur: Malik Rasheed Ahmed wins NA-140 bypolls after re-count". Geo News. Archived from the original on 15 May 2018. Retrieved 15 May 2018.
  4. "N man emerges stronger than two ex-ministers". The Nation. Archived from the original on 6 March 2017. Retrieved 5 March 2017.
  5. "PML-N snatches 13 Kasur seats". The Nation. Archived from the original on 6 March 2017. Retrieved 5 March 2017.
  6. "Two ex-FMs vying for NA-140". The Nation. Archived from the original on 6 March 2017. Retrieved 5 March 2017.
  7. "PML-N lines up NA candidates in Punjab". The Nation. Archived from the original on 6 March 2017. Retrieved 5 March 2017.
  8. "2013 election result" (PDF). ECP. Archived from the original (PDF) on 1 February 2018. Retrieved 12 May 2018.
  9. "Election Results 2018: LIVE" (in Turanci). Retrieved 3 August 2018.