Malik Sohail Khan

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Malik Sohail Khan
Member of the 15th National Assembly of Pakistan (en) Fassara


District: NA-56 Attock-II (en) Fassara
Rayuwa
Sana'a
Sana'a ɗan siyasa
Imani
Jam'iyar siyasa Pakistan Muslim League (N) (en) Fassara

Malik Sohail Khan Kamrial ɗan siyasan Pakistan ne wanda ya kasance memba a Majalisar Dokokin Pakistan daga watan Oktobar 2018 zuwa watan Agustan 2023.

Harkokin siyasa[gyara sashe | gyara masomin]

An zaɓi Khan a Majalisar Dokokin Pakistan a matsayin ɗan takarar Pakistan Muslim League (N) (PML-N) daga Mazaɓar NA-56 (Attock-II) a zaɓen shekarar 2018 na Pakistan da aka gudanar a ranar 14 ga watan Oktobar 2018.[1][2]

Bogus cak[gyara sashe | gyara masomin]

An kai ƙarar ɗan majalisar PML-N a ofishin ‘yan sanda na garin Model a ranar 29 ga watan Janairu saboda ya ba da cheque na bogi. Khan ya tsere daga kotun karamar hukumar Gujranwala bayan soke belin da aka bayar a Rs. Shari'ar rajistan bogi miliyan 60 a ranar 24 ga watan Fabrairu, shekarar 2022.[3]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. "By-Election 2018: PTI, PML-N win four NA seats each". geo.tv. Retrieved 14 October 2018.
  2. Chaudhry, Fahad (18 October 2018). "ECP notifies victory of 22 candidates, withholds notices of 13 others for not disclosing campaign costs". DAWN.COM. Retrieved 19 October 2018.
  3. "PML-N MNA Malik Sohail Khan flees court after bail cancellation". ARY NEWS (in Turanci). 2022-02-24. Retrieved 2022-02-25.