Masallacin Calanley

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Masallacin Calanley
massalacin kar

Masallacin Calanley ko Masjid kar Masallaci ne mai tarihi na mabiya Ibadi . Hasumiyayoyinsa na da fasali irin mabiya Ibadi. Dalilin da yasa ya zama mai fasalin Ibadi saboda yana ƙarƙashin daular Kismayo na ƙarƙashin masarautar Zanzibar.i a Kismayo, Jubaland. Minarets dinta suna da siffar Ibadite semiellipse. Dalilin da yhaaumiyayoyi sukesuke da ƙirar Ibadist shine Kismayo da Jubaland sun kasance a ƙarƙashin tasirin Masarautar Zanzibar da Ibadi ke mulki. Wannan shine dalilin cewa gine-ginen zamanin mulkin mallaka a cikin Jubaland suna da ƙirar Ibadist. [1]

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. Hardinge, Arthur H. "Legislative Methods in the Zanzibar and East Africa Protectorates." J. Soc. Comp. Legis. ns 1 (1899): 1.