Miami Marlin
![]() | |
---|---|
![]() | |
Bayanai | |
Iri |
baseball team (en) ![]() |
Ƙasa | Tarayyar Amurka |
Tarihi | |
Ƙirƙira | 1993 |
Mabiyi |
Florida Marlins (en) ![]() |
![]() ![]() ![]() ![]() |
Miami Marlins ƙwararrun ƙungiyar ƙwallon kwando ce ta Amurka da ke Miami. Marlins suna gasa a Major League Baseball (MLB) a matsayin memba na ƙungiyar National League (NL) sashin Gabas. Gidan shakatawa na gida shine 'LoanDepot Park'.
Faranci ya fara wasa azaman ƙungiyar faɗaɗawa a cikin lokacin 1993 azaman Florida Marlins. Tun farko Marlins sun buga wasannin gida a filin wasa na Joe Robbie, wanda suka raba tare da Miami Dolphins na National Football League (NFL). A cikin 2012, ƙungiyar ta ƙaura zuwa LoanDepot Park (wanda aka fi sani da Marlins Park), gidansu na farko na keɓe kuma na farko da aka tsara azaman wurin shakatawa na ƙwallon kwando.[1] [2] A matsayin wani ɓangare na yarjejeniya tare da mai wurin shakatawa na Miami-Dade County don amfani da filin wasa, ikon ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar ikon mallakar mallakar mallakar yankin ya kuma canza sunansa zuwa Miami Marlins kafin lokacin 2012.[3]