Miniska

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Jump to navigation Jump to search
Globe icon.svgMiniska
Мінск (be)
Менск (be)
Flag of Minsk (en) Coat of arms of Minsk (en)
Flag of Minsk (en) Fassara Coat of arms of Minsk (en) Fassara
Мінск. Сквер па плошчы Незалежнасці.jpg

Take Anthem of Minsk (en) Fassara

Wuri
Minsk in Belarus.svg
 53°54′08″N 27°33′43″E / 53.902246°N 27.561837°E / 53.902246; 27.561837
Ƴantacciyar ƙasaBelarus
Enclave within (en) Fassara Minsk Region (en) Fassara
Babban birnin
Yawan mutane
Faɗi 2,009,786 (2021)
• Yawan mutane 4,907.9 mazaunan/km²
Labarin ƙasa
Yawan fili 409.5 km²
Wuri a ina ko kusa da wace teku Nyamiha River (en) Fassara da Svislach River (en) Fassara
Altitude (en) Fassara 280 m
Sun raba iyaka da
Bayanan tarihi
Wanda ya samar Menesk (en) Fassara
Muhimman sha'ani
Tsarin Siyasa
Majalisar zartarwa Minsk City Executive Committee (en) Fassara
• Shugaban gwamnati Uladzimir Kukharau (en) Fassara (3 Satumba 2020)
Bayanan Tuntuɓa
Lambar aika saƙo 220001–220141
Kasancewa a yanki na lokaci
Tsarin lamba ta kiran tarho 817
Lamba ta ISO 3166-2 BY-HM
Wasu abun

Yanar gizo minsk.gov.by
Tutar birnin Miniska.

Minsk ko Miniska[1] (harshen Belarus: Мінск; Rashanci: Минск) birni ne, da ke a ƙasar Belarus. Shi ne babban birnin ƙasar Belarus. Miniska yana da yawan jama'a 1,992,685 bisa ga jimillar 2019. An gina birnin Miniska a karni na sha ɗaya bayan haihuwar Annabi Issa. Shugaban birnin Miniska Anatol Sivak ne.

Manazarta[gyara sashe | Gyara masomin]

  1. Sunayen Ƙasashe da Manyan Birane, BBC.