Mohamed Ayoub Ferjani

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Mohamed Ayoub Ferjani
Rayuwa
Haihuwa 27 ga Yuli, 1986 (37 shekaru)
ƙasa Tunisiya
Ƴan uwa
Ahali Farès Ferjani da Ahmed Ferjani (en) Fassara
Sana'a
Sana'a fencer (en) Fassara da referee (en) Fassara

Mohamed Ayoub Ferjani (an haife shi a ranar 27 ga watan Yulin 1986) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne daga Tunisia, zakaran Afirka a shekara ta 2013 da 2015. Shi ne ɗan'uwan saber Fencer Fares Ferjani.[1]

Kusan Ferjani bai taɓa shiga gasar cin kofin duniya ta Fencing ba, amma yana shiga gasar zakarun nahiyoyi a cikin foil da épée. Babban sakamakonsa na farko shine lambar tagulla biyu a épée da foil a Gasar Wasannin Afirka ta shekara ta 2007 a Algiers. Ya daina shinge epée a gasar duniya a cikin shekarar 2012. Ya cancanci wakiltar ƙasarsa a gasar cin kofin maza a gasar Olympics ta bazara ta shekara ta 2016.[2] Zai yi fafatawa a Rio de Janeiro tare da ɗan uwansa Fares, wanda ya cancanta a sabar maza.

Ferjani yana koyar da wasan shinge a Trappes da Montigny-le-Bretonneux, a cikin kusancin Paris. Haka kuma Alƙalin wasa ne na ƙasa-da-ƙasa da ya fashe kuma an naɗa shi a matsayin Alƙalin wasa na biyu mafi kyawu a cikin wannan makami a 2012, 2013 da 2014.

Manazarta[gyara sashe | gyara masomin]

  1. http://fie.html.infostradasports.com/cache/2/TheASP.asp@pageid%3D8937&personid%3D454261&sportid%3D208&Cache%3D2.html?303692
  2. "Kwafin ajiya". Archived from the original on 2023-03-30. Retrieved 2023-03-30.