OMA

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

OMA ko Oma na iya nufin to:

 

Kasuwanci[gyara sashe | gyara masomin]

 • Office for Metropolitan Architecture, m gine gine da Dutch m Rem Koolhaas kafa
 • Oswalds Mill Audio (OMA), wani kamfani ne na rayuwa wanda ke kera lasifika da ƙaho mai ƙarfi

Sadarwa[gyara sashe | gyara masomin]

 • OMA (siginar lokaci), tsohon alamar kira na dogon zango na Czech
 • .oma, tsawo don fayilolin da OpenMG Audio ya ɓoye don tsarin ATRAC3 na Sony
 • Open Mobile Alliance, ƙungiya mai ƙima don masana'antar wayar hannu
 • Amplitude modulation modulation, kalmar sadarwa ta gani
 • Ƙungiyar Media ta Waje, ƙungiya mafi ƙanƙanta ta masana'antu da ke wakiltar masana'antar talla ta Ƙasashen waje a Ostiraliya
 • Outlook Mobile Access, shirin imel na wayar hannu ta amfani da Microsoft Exchange Server

Injiniya[gyara sashe | gyara masomin]

 • Analysis Modal Analysis, wani nau'i ne na bincike na zamani wanda ke da niyyar gano kaddarorin salo na tsari bisa bayanan girgiza da aka tattara lokacin da tsarin ke ƙarƙashin yanayin aikinsa.

Nishaɗi[gyara sashe | gyara masomin]

 • OMA Awards, kyaututtukan da MTV suka kirkira
 • Oma Ichimura (an haife shi a shekara ta 1977), ɗan wasan kwaikwayo na ƙasar Japan
 • Oma Irama Penasaran, wani fim na Indonesiya wanda aka saki ashekara ta 1976
 • Oma Marilyn Anona (an haife ta a shekara ta 1986), mutuniyar kafofin watsa labarai ta Nijeriya
 • One Man Army (band), ƙungiyar mawaƙa ta California da aka kafa a shekàra ta 1996
 • Mazaje Kawai!, samarin mawakan muryar maza na Welsh

Halayen almara[gyara sashe | gyara masomin]

Magani[gyara sashe | gyara masomin]

 • Ƙungiyar Likitocin Ontario, ƙungiya ce ta ƙwararrun likitoci a Ontario, Kanada
 • Opsoclonus Myoclonus Ataxia, cuta ce ta jijiyoyin jiki wanda kuma aka sani da Opsoclonus myoclonus syndrome.
 • Otitis media acuta, mummunan kamuwa da kunne na tsakiya

Wurare[gyara sashe | gyara masomin]

 • Ōma, wani gari a Aomori Prefecture, Japan
 • Powerma Makamashin Nukiliya, a Japan

Sufuri[gyara sashe | gyara masomin]

 • Eppley Airfield, arewa maso gabas na Omaha, Nebraska, ta lambar filin jirgin saman IATA
 • Grupo Aeroportuario Centro Norte, wani kamfani mai sarrafa filin jirgin sama na Mexico, ta alamar alamar kasuwar hannun jari ta Mexico
 • Omaha (tashar Amtrak), lambar tashar
 • Mai tsara ICAO na Oman Air, kamfanin jirgin sama na Omani

Sauran amfani[gyara sashe | gyara masomin]

 • Mahaukaciyar guguwar Oma da aka kafa kusa da gabar gabashin Australia a shekarar ta 2019
 • Gine -ginen Gudanar da Abubuwa, hangen nesa don yanayin software
 • Kwalejin Sojojin Oklahoma, daga 1919–1982, tsohon sunan Jami'ar Jihar Rogers a Claremore, Oklahoma
 • Olympic Moustakbel d'Arzew, ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Aljeriya
 • Open Mashup Alliance, ƙungiyar masana'antu don mashups na kasuwanci
 • Gidan kayan gargajiya na Orlando, gidan kayan gargajiya a Orlando, Florida
 • Orthologous MAtrix, cibiyar tattara bayanai ta kwayoyin halittu daban daban