OS

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

OS, OS, Os, O's, ko os na iya nufin to:

Kasuwanci[gyara sashe | gyara masomin]

 • Binciken Ordnance, hukumar taswirar ƙasa ta Burtaniya
 • Jirgin saman Austrian (lambar IATA OS dangane da asalin sunan sa: Österreichische Luftverkehrs AG )
 • OS Engines, wani kamfanin Japan na kera injunan jirgin sama samfurin

Kwamfuta[gyara sashe | gyara masomin]

 • Tsarin aiki, software na tsarin kwamfuta wanda ke sarrafa kayan masarufi da software na kwamfuta
 • Buɗe tushen (disambiguation)
 • OpenStack, dandamali na software don sarrafa girgije

Nishaɗi[gyara sashe | gyara masomin]

 • "Os" ( <i id="mwIg">Fringe</i> ), wani ɓangaren wasan kwaikwayon talabijin Fringe
 • Outlaw Star, jerin manga da jerin anime

Magani[gyara sashe | gyara masomin]

 • Oculus sinister, ma'ana "idon hagu" a gabaɗaya ophthalmologic ko optometric amfani, musamman a cikin takardar gilashin ido.
 • Cutar Ohtahara, matsalar kwakwalwa
 • Yawan rayuwa gabaɗaya, ƙididdigar rayuwa kan cutar kansa
 • ostium, a magani, baki ko buɗe waje, musamman:
  • os na waje, karkatarwar mahaifa
  • os na ciki, karkacewar mahaifa
  • per os, ma'ana "ingest by mouth"
  • os ko ostium, buɗe jijiyar jijiyoyin jini
 • Ciwon Oneiroid, yanayin mafarki mai ban al'ajabi

Mutane[gyara sashe | gyara masomin]

 • Alexander Os (an haife shi 1980), ɗan biathlete ɗan ƙasar Norway
 • Os du Randt (an haifi 1972), ɗan wasan rugby na Afirka ta Kudu
 • Os Guinness (an haife shi 1941), marubucin Ingilishi kuma mai sukar zamantakewa

Wurare[gyara sashe | gyara masomin]

Norway[gyara sashe | gyara masomin]

 • Os, Innlandet, karamar hukuma ce a gundumar Innlandet, Norway
 • Os, Hordaland, tsohuwar karamar hukuma ce a gundumar Hordaland, Norway
 • Os, Østfold, Ikklesiya a gundumar Rakkestad a gundumar Østfold, Norway
 • Cocin Os, suna ne ga majami'u da dama a Norway

Poland[gyara sashe | gyara masomin]

 • Oś, Kluczbork County, ƙauye a cikin Kluczbork County, Opole Voivodeship, Poland
 • Osiedle (Os.), Kalmar Yaren mutanen Poland da ake amfani da ita ga rukunin gidaje a Poland

Jamus[gyara sashe | gyara masomin]

 • Opavian Silesia ko "Upper Silesia", wani yanki na Silesia a Daular Jamus wanda ya zaɓi zama a Jamhuriyar Weimar ta Jamus da Nazi Jamus har zuwa Yaƙin Duniya na II. Bayan Yaƙin, an raba shi tsakanin Czechoslovakia da Poland.

Sauran wurare[gyara sashe | gyara masomin]

 • Os, Värnamo, ƙauye a cikin Karamar Hukumar Värnamo, lardin Småland, Sweden
 • OS, lambar ICAO don filayen jirgin sama a Siriya

Addini[gyara sashe | gyara masomin]

 • Ōs, tsohuwar kalmar Ingilishi tana nuna allah a cikin arna na Anglo-Saxon, mai alaƙa da irsir
 • OS, Order of Santiago, odar Mutanen Espanya da aka sadaukar don St James the Greater
 • OS, Umarnin Sikatuna, umurnin kasa na cancantar diflomasiyya na Philippines

Kimiyya[gyara sashe | gyara masomin]

 • <i id="mwcg">Kimiyyar Kimiyya</i> (mujallar), mujallar teku
 • Osmium, sinadarin sinadarai (alamar Os)

Wasanni[gyara sashe | gyara masomin]

 • Ohio State Buckeyes, gungun ƙungiyoyin kwalejin da ke wakiltar Jami'ar Jihar Ohio
 • Os TF, ƙungiyar wasanni a Os, Norway
 • Hawan-gani, hawan hanyar hawan dutse a yunƙurin farko
 • Baltimore Orioles, ƙungiyar ƙwallon baseball ta Amurka da ake wa laƙabi da "O's"
 • Leyton Orient, ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙwallon ƙafa (ƙwallon ƙafa) ta laƙabi da "O's

Lakabi[gyara sashe | gyara masomin]

 • Jirgin ruwa na yau da kullun, memba mara lasisi na sashin bene na jirgin ruwan fatake
 • Saje na Ordnance, wanda aka yi wa rajista a cikin sojojin Amurka da na runduna a lokacin Yaƙin Basasa na Amurka
 • Tsohon Shirburnian, tsofaffin ɗaliban Makarantar Sherborne
 • Old Stonyhurst, tsofaffin ɗaliban Kwalejin Stonyhurst ne ke amfani da su

Sauran amfani[gyara sashe | gyara masomin]

 • Ōs (rune) (ᚩ), rune na Anglo-Saxon fuþorc
 • Kwanan tsohuwar Style (OS), yana nuna amfani da kalandar da ta gabata (a cikin ƙasashen Ingilishi, Kalandar Julian), sabanin "NS" (sabon salo), yawanci yana nuna amfani da Kalanda na Gregorian
 • Yaren Ossetic (ISO 639-1 raguwa OS)
 • Abubuwan jima'i, sha’awar jima’i ga abubuwa marasa rai
 • Jima'i na baki

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

 • 0S (rashin fahimta)
 • ÖS (rashin fahimta)
 • Oz (rashin fahimta)

{| class="notice metadata plainlinks" id="disambig" style="width:100%; margin:16px 0; background:none;" |style="vertical-align:middle;"|Disambig.svg |style="vertical-align:middle; font-style:italic;"| This disambiguation page lists articles associated with the same title.
If an internal link led you here, you may wish to change the link to point directly to the intended article. |}