Osa

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Osa ko OSA na iya nufin to:

 

Wurare[gyara sashe | gyara masomin]

Soja[gyara sashe | gyara masomin]

 • Jirgin ruwan makami mai linzami na Osa
 • 9K33 Osa (SA-8 Gecko), mai harba makami mai linzami daga saman Soviet
 • M79 Osa, mai harba makamin roka dan Sabiya/Yugoslavia
 • Avia B.122 Osa, jirgin mai koyar da Czech
 • Osa (bindigar hannu) bindiga ta Rasha da ba ta mutu ba

Kimiyya da fasaha[gyara sashe | gyara masomin]

 • Mai nazarin bakan gizo
 • <i id="mwMw">Osa</i> (tsirrai), nau'in halittar monotypic na shuka a cikin dangin Rubiaceae

Magani[gyara sashe | gyara masomin]

 • Abun bacci mai hana bacci, matsalar numfashi da ke da alaƙa da bacci inda a cikin ɓangaren toshewar iskar sama ke haifar da raguwar numfashi wanda ke katse baccin al'ada.
 • Osteosarcoma, mummunan neoplasm na kashi

Kwamfuta[gyara sashe | gyara masomin]

 • Buɗe Gine -ginen Rubutu, don AppleScript
 • Samun Sabis na Sabis, tsarin ma'auni don sadarwar wayar hannu
 • Ayyukan Jima'i ta Kan layi
 • Buɗe Adaftar Tsarin, katin IBM don manyan firam
 • Buɗe tsarin gine -gine, mizanin sadarwa
 • Yawan jujjuyawa

Ƙungiyoyi[gyara sashe | gyara masomin]

 • Ƙungiyar Masu iyo ta Oceania
 • Ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Ontario
 • Society of Artists na Ontario
 • Hadin gwiwar Open Solutions Alliance
 • Ƙungiyar Tantancewar
 • Umurnin Saint Anne
 • Umurnin Saint Augustine ( Ordo Sancti Augustini ), umarnin Roman Katolika na Augustin
 • Ƙungiyar Daliban Oregon
 • Ƙungiyar Ƙungiyoyin Asiri, ƙungiyar 'yan kishin ƙasa ta dama ta Faransa a Aljeriya
 • OSA, ƙungiyar haƙƙin ayyukan yi na Jamhuriyar Czech
 • Oriental Society of Australia yanzu shine Ostiraliya Society for Asian Humanities
 • Ƙungiyar OSA, ƙungiyar gine -ginen gine -gine na 1920s tushen a cikin USSR
 • Orissa Society of America, wata kungiya mai zaman kanta wacce ke haɓaka fahimtar al'adun Oriya da tarihi
 • Hukumar Leken Asiri-Tsaro ta Bosnia da Herzegovina ( Obavještajno sigurnosna / bezbjednosna agencija, ko OSA-OBA), hukumar leken asiri da tsaro ta Bosnia da Herzegovina
 • Ofishin Mashawarcin Kimiyya, na Hukumar Kare Muhalli ta Amurka
 • Ofishin Harkokin Musamman, sashe mai rikitarwa na Cocin Scientology
 • Operation Ajiye Amurka
 • Oscilloquartz SA girma

Mutane[gyara sashe | gyara masomin]

 • Sumire Haruno, 'yar wasan Japan, wacce akewa lakabi da Osa
 • Lars Osa (1860 - 1958), ɗan wasan Norway
 • Osa Odighizuwa (an haife shi a shekara ta 1998), ɗan wasan ƙwallon ƙafa ta Amurka

Sauran amfani[gyara sashe | gyara masomin]

 • Old Stone Age ko Paleolithic
 • Ofishin Ayyuka na Asiri, sashin gwamnati na almara a cikin wasan bidiyo Komawa Castle Wolfenstein
 • Dokar Sirrin hukuma
 • Asusun ajiya na kan layi
 • Yarjejeniyar sararin samaniya
 • Filin Jirgin Sama na Osaka (tsohon lambar IATA: OSA)

Duba kuma[gyara sashe | gyara masomin]

 • Ossa (rashin fahimta)

{| class="notice metadata plainlinks" id="disambig" style="width:100%; margin:16px 0; background:none;" |style="vertical-align:middle;"|Disambig.svg |style="vertical-align:middle; font-style:italic;"| This disambiguation page lists articles associated with the same title.
If an internal link led you here, you may wish to change the link to point directly to the intended article. |}