Jump to content

Peju Alatise

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.

Peju Alatise Peju Alatise (an haife shi a shekara ta 1975) ɗan wasan kwaikwayo ɗan Najeriya ne, mawaƙi, marubuci, kuma ɗan'uwa a gidan tarihi na National Museum of African Art, wani ɓangare na Cibiyar Smithsonian.[1] Alatise ya samu horon aikin injiniya a jami'ar Ladoke Akintola da ke jihar Oyo a Najeriya. Daga nan ta ci gaba da aiki na tsawon shekaru 20 a matsayin mai zane-zane.[2]

An nuna aikinta a bugu na 57th na Venice Biennale, mai taken Viva Arte Viva (Long Live Art).[3] [4] Alatise, tare da wasu mawakan Najeriya guda biyu, Victor Ehikhamenor da Qudus Onikeku, [5] su ne 'yan Najeriya na farko da suka fito a wurin baje kolin. Aikinta rukuni ne na adadi mai girman rai bisa ga rayuwar baiwa.

https://en.wikipedia.org/wiki/Peju_Alatise