Jump to content

Peter William Gedge Tasker

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Peter William Gedge Tasker
Rayuwa
Haihuwa 1923
Mutuwa 1960
Sana'a
Sana'a likita

Peter William Gedge Tasker (19 ga Mayu 1924 - 2 Maris 1960) babban kwarerren ɗan Burtaniya ne wanda ya yi wasu nazarce-nazarce na farko na abubuwan da ke haifar da anemia ta amfani da dabarun gano radiyo.A lokacin karatunsa a Asibitin London a cikin shekara 1945, yana ɗaya daga cikin ɗaliban likitancin Landan waɗanda aka tura sansanin taro na Bergen-Belsen jim kaɗan bayan 'yantar da shi daga sojojin Burtaniya,don taimakawa wajen ciyar da fursunoni masu fama da tamowa da mutuwa, a ƙarƙashin mulkin soja. kulawar masanin abinci mai gina jiki Arnold Peter Meiklejohn.A lokacin Gaggawa na Malayan, ya taimaka ta wurin ɗaukar matsayin matukin jirgi. [1] [2][3]

  1. Empty citation (help)
  2. Empty citation (help)
  3. https://en.wikipedia.org/wiki/Peter_William_Gedge_Tasker#cite_note-Vella1984-3