Ra'ayin Duniya game da Ɗumamar Duniya
Ra'ayin Duniya game da Ɗumamar Duniya | |
---|---|
Bayanai | |
Shafin yanar gizo | wwviews.org |
Ra'ayin Duniya game da Dumamar Duniya: Wani shiri ne duniya wanda Hukumar Fasaha ta Danish ta fara, a lokacin taron Majalisar Ɗinkin Duniya na sauyin yanayi(COP15), da'aka gudanar a Copenhagen a Disamba 2009.
Ra'ayin Faɗin Duniya akan Ɗumamar Duniya (ko kawai WWViews), wani shiri ne na sa hannun 'yan ƙasa na ƙasa da ƙasa, bisa hanyoyin da Hukumar Fasaha ta Danish ta ƙirƙira don shigar da 'yan ƙasa cikin tsarin yanke shawara na siyasa.
Hanyar WWViews
[gyara sashe | gyara masomin]A ranar 26 ga Satumba, 2009 ne aka gudanar da tarukan ayyukan ra'ayi na duniya a lokaci guda, a duk ƙasashen da suka halarci taron, kuma a wannan rana 'yan ƙasar sunyi muhawara iri ɗaya kan batutuwan da aka fitar a ainihin taron sauyin yanayi na Majalisar Ɗinkin Duniya na Disamba 2009. Dangane da tattaunawa da aka tsara da kuma tsararru da kuma gabatar da ƙwararrun 'yan ƙasa-100 a kowace ƙasa-sun yanke shawara game da tarin tambayoyi da matsalolin da suka shafi bangarori daban-daban na muhawarar yanayi. An ɗora sakamakon binciken a ko'ina cikin yini kuma ana samunsu a bainar jama'a akan gidan yanar gizon ayyukan (se hanyar haɗin da ke ƙasa). Wasu amsoshi ana iya ƙididdige su, suna bada izinin kwatanta ƙididdiga, amma akasin binciken yau da kullun hanyoyin da akayi amfani da su don WWViews kuma sun ba mahalarta zaɓi na tattauna tambayoyi a waje da ƙara cancantar amsoshin.
Ra'ayin Duniya game da dumamar yanayi ya bai wa 'yan ƙasa a duk faɗin duniya damar yin tasiri ga yanke shawara na siyasa game da yanayin duniya, saboda tarurrukan sun ba 'yan ƙasa damar bayyana yadda suke son barin 'yan siyasa su shiga cikin gwagwarmayar rage CO.<sub id="mwEg">2</sub> fitarwa.
Abokan hulɗar WWViews
[gyara sashe | gyara masomin]Fiye da 'yan ƙasa 4000 da ke wakiltar ƙasashe 38 a duk faɗin duniya sun shiga ra'ayi mai faɗi game da ɗumamar duniya, waɗanda ke taka muhimmiyar rawa wajen faɗaɗa ci gaban aikin WWViews. Matsayin abokan hulɗa shine gudanar da tarukan ƙasa da na yanki a madadin WWviews. Idan ba tare da taimakon waɗannan abokan haɗin gwiwa daga ko'ina cikin duniya ba, WWViews ba zaiyi nasara ba.
WWViews akan bambancin halittu
[gyara sashe | gyara masomin]Jagoran zuwa taron Yarjejeniyar Diversity na Halittu na Jam'iyyun (COP 11) game da bambancin halittu a Indiya 2012, an gudanar da tarurrukan 'yan ƙasa 34 a cikin ƙasashe 25 a duk faɗin duniya a ranar 15 ga Satumba, 2012, wanda ya ƙunshi tsofaffin tsofaffi da sabbin abokan tarayya 42 da ginawa kan tsarin. abubuwan da suka faru daga Faɗin Duniya akan ɗumamar Duniya a matsayin wani ɓangare na sabon aikin Ra'ayin Duniya, Ra'ayin Faɗin Duniya akan Rayayyun halittu.
Ƙara koyo game da aikin akan shafin farko na hukum.
Manazarta
[gyara sashe | gyara masomin]