Jump to content

Range Rover Classic

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Range Rover Classic
automobile model (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na off-road vehicle (en) Fassara
Part of the series (en) Fassara Range Rover (en) Fassara
Ta biyo baya Land Rover Range Rover (P38A) (en) Fassara
Manufacturer (en) Fassara British Leyland (en) Fassara da Land Rover (en) Fassara
Brand (en) Fassara Range Rover (en) Fassara
Location of creation (en) Fassara Solihull (en) Fassara
1995_Land_Rover_Range_Rover_Vogue_TDi_2.5_Rear
1995_Land_Rover_Range_Rover_Vogue_TDi_2.5_Rear
1995_Land_Rover_Range_Rover_Vogue_TDi_2.5_Front
1995_Land_Rover_Range_Rover_Vogue_TDi_2.5_Front
Mahmoudia_Motors_Jordan_-_All-New_Range_Rover_launch_(8616645998)
Mahmoudia_Motors_Jordan_-_All-New_Range_Rover_launch_(8616645998)
1986_Land_Rover_Range_Rover_Classic_Automatic_3.5
1986_Land_Rover_Range_Rover_Classic_Automatic_3.5
Mahmoudia_Motors_Jordan_-_All-New_Range_Rover_launch_(8616645998)
Mahmoudia_Motors_Jordan_-_All-New_Range_Rover_launch_(8616645998)

Range Rover jerin abubuwan hawa ne 4x4, matsakaiciyar girman Kashe-hanya wanda aka samar daga 1969, zuwa 1996 - da farko ta ƙungiyar Rover (daga baya Land Rover ) na British Leyland, kuma daga baya ta ƙungiyar Rover .

Farkon motocin da aka samar a ƙarƙashin sunan Range Rover, an gina shi azaman ƙirar kofa biyu don shekaru 11 na farko, har sai da kofa huɗu kuma ta kasance a cikin 1981. Range Rover daga nan ya yi nasarar haɓaka kasuwa a cikin 1980s, kuma an yi muhawara sosai a Amurka a matsayin ƙirar ɗan shekara 17 a 1987, Los Angeles Auto Show . [1]

An hana samun nau'in kofa biyu daga 1984, amma ya kasance yana samarwa ga wasu kasuwanni har zuwa 1994, lokacin da aka ƙaddamar da ƙarni na biyu. Tun daga wannan lokacin, Land Rover ya sake fasalin ainihin samfurin a ƙarƙashin kalmar Range Rover Classic, don bambanta shi da sabon magajinsa na P38A, lokacin da aka gina su biyu tare da ɗan gajeren lokaci, kuma sun yi amfani da sunan a baya ga duk Range Rovers na farko. [2]

Kodayake ƙarni na biyu Range Rover ya maye gurbinsa a hukumance, wanda ya fara a cikin 1994 - duka magajin da mafi araha na farko da na biyu na Gano Land Rover sun dogara ne akan ainihin asalin Range Rover's chassis, jirgin ƙasa da tsarin jiki, wanda a cikin jigon ya rayu har zuwa ƙarni na uku Discovery ya zo, kuma layin jini na injiniya ya ƙare tare da maye gurbin Mark 2 Gano bayan 2004.

A ciki farkon 2020, aikin samar da shekaru 26 na asalin Range Rover an ƙidaya shi azaman motar ƙarni na ashirin da bakwai mafi tsayi a tarihi ta mujallar Autocar ." [1]

Range Rover

Rover 's Land Rover Series Na ƙaddamar a cikin 1948 an tsara shi don zama mai arha, mai sauƙin ƙira, kuma ya dace da aiki tuƙuru a cikin yankunan karkara, tare da ɗan rangwame ga kwanciyar hankali. Ba da jimawa ba Rover ya gane cewa kasuwa ta wanzu don abin hawa daga kan hanya tare da ƙarin abubuwan more rayuwa. A cikin 1949 an saki motar Land Rover Estate, tare da koci-ginin katako da Tickford ya gina. Duk da haka, babban farashin ƙara irin waɗannan siffofi na mota kamar kujeru bakwai, kafet na bene, na'ura mai zafi, gilashin gilashi guda ɗaya ya sa an sayar da ƙasa da 700 kafin a bar samfurin a 1951.

A shekara ta 1954 Land Rover ya ƙaddamar da mota ta biyu, wannan lokacin yana nufin mai amfani da kasuwanci wanda ke buƙatar abin hawa daga kan hanya don ɗaukar fasinjoji ba tare da jin dadi na mota ba. Dangane da bambance-bambancen nau'in Land Rover na kasuwanci, yana da kujeru masu dacewa da wurin lodi da tagogi da aka yanke a cikin gefuna. Duk da yake akwai tare da fasali kamar fitilar ciki, hita, ƙofa da gyaran bene da ingantattun kujeru, motar kadara ta riƙe ƙaƙƙarfan abin hawa da iya dakatarwa - da kuma matsakaicin aikinta.

A ƙarshen 1950s Rover ya gamsu cewa kasuwa don samun kwanciyar hankali 4x4 ya wanzu a yankuna kamar Afirka da Ostiraliya, inda masu ababen hawa na yau da kullun suka fuskanci doguwar tafiye-tafiye a kan titunan da ba a yi ba waɗanda ke buƙatar tuƙi mai ƙafa huɗu da tsauri mai tsauri. A shekarar 1958 aka gina na farko na "Road Rover" ci gaban motoci. Haɗa dagewar Land Rover tare da jin daɗin motar Rover saloon, yana da fasalin Land Rover chassis da kayan gudu sanye da kayan aikin mota mai kama da mota. Bai taba sanya shi cikin samarwa ba.

A cikin 1960s, Rover ya fara sanin haɓakar tayi na abin hawa mai amfani a Arewacin Amurka. Proto SUVs kamar International Harvester Scout (1961) da Ford Bronco (1966) sun fara skew na 4x4s zuwa sauri da ta'aziyya yayin da suke riƙe fiye da isassun ikon kashe hanya don yawancin masu amfani masu zaman kansu. Jeep Wagoneer ya kara tabbatar da manufar a cikin hanyar da Rover ya yi ƙoƙari sau da yawa, amma tare da ƙarin iko. Don samar da Rover nudge don haɓakawa, shugaban ayyukan kamfanin na Amurka ya aika da Land Rover Series II 88 zuwa Biritaniya wanda aka sanye da ƙaramin injin buick V8 na ci gaba.

Rover yarda da kunno kai na wasanni kashe-hanya kasuwar a 1967 karkashin Charles Spencer King, kuma ya fara da "100-inch Station Wagon" shirin don bunkasa m gasa. Rover ya sayi Bronco, wanda ke nuna nau'in dakatarwar ruwa mai tsayin tafiya da ake buƙata don haɗakar da kwanciyar hankali na mota da ake buƙata da kuma tabbatar da ikon Land Rover. An ce Sarki ya gamsu da magudanan ruwa yayin tuki Rover P6 a kan wani yanki na masana'antar Solihull da ake sake ginawa. Ya kuma gamsu cewa ana buƙatar watsa tayoyin kafa huɗu na dindindin duka don samar da isassun kulawa da kuma ɗaukar ƙarfin da ake buƙata don abin hawa ya kasance mai gasa. Farashin haɓaka sabon watsawa gabaɗaya ya bazu tsakanin aikin SW 100-inch da wanda ke aiki akan abin da zai zama Land Rover 101 Forward Control . Ƙarfi, haske da ƙarfi, Buick alloy V8 ya sami gyare-gyare a kan hanya irin su carburettors waɗanda ke kula da samar da man fetur a matsanancin kusurwoyi da kuma tanadi don cranking injin tare da farawa a cikin gaggawa.


Aikin jiki na ƙarshe ya ƙunshi ƙira da ƙungiyar injiniyoyi suka yi, maimakon sashin salo na David Bache .

  1. 1.0 1.1 Survivors: The world's longest-living cars – AutoCar
  2. Official Land Rover documentation collections for both 1970–1985 (LHP1, v1.1) and 1986–1994 (LHP2, v1.1) Range Rover refers to the vehicles as "Range Rover Classics", despite not being called that when originally built.