Jump to content

Reckershausen

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
Reckershausen
non-urban municipality in Germany (en) Fassara
Bayanai
Sunan hukuma Reckershausen
Suna a harshen gida Reckershausen
Ƙasa Jamus
Kasancewa a yanki na lokaci UTC+01:00 da UTC+02:00 (en) Fassara
Mamba na Association of municipalities and cities in Rhineland-Palatinate (en) Fassara
Sun raba iyaka da Wüschheim (en) Fassara, Kirchberg (Hunsrück) (en) Fassara da Heinzenbach (en) Fassara
Lambar aika saƙo 55481
Shafin yanar gizo reckershausen.de
Local dialing code (en) Fassara 06763
Licence plate code (en) Fassara SIM
Wuri
Map
 49°59′01″N 7°24′10″E / 49.9836°N 7.4028°E / 49.9836; 7.4028
Ƴantacciyar ƙasaJamus
Federated state of Germany (en) FassaraRhineland-Palatinate (en) Fassara
Landkreis (Rheinland-Pfalz) (mul) FassaraRhein-Hunsrück-Kreis (en) Fassara

Samfuri:Infobox German locationReckershausen Ortsgemeinde ne - wata karamar hukuma ce ta Verbandsgemeinde, wani nau'in ƙaramar hukuka - a cikin Rhein-Hunsrück-Kreis (gundumar) a Rhineland-Palatinate, Jamus . Yana cikin <i id="mwFQ">Verbandsgemeinde</i> na Kirchberg, wanda wurin zama yake a cikin garin mai suna.

Yanayin ƙasa

[gyara sashe | gyara masomin]

Wurin da yake

[gyara sashe | gyara masomin]

 k k kGarin yana cikin Hunsrück kuma yana da yanki na 8.19 km2, wanda 4.52 km2 yana da itace.   Al'ummar karkara suna da nisan kilomita 4 a arewacin Kirchberg.

A cikin shekara ta 1072, Reckershausen ya sami ambaton rubuce-rubuce na farko. Reckershausen yanki ne wanda ke ƙarƙashin ofishin provost a Masallacin Ravengiersburg . Lokacin da Dukes na Palatinate-Simmern suka rushe gidan ibada a cikin 1566, an gabatar da gyare-gyare.

A shekara ta 1672 ƙauyen ya wuce zuwa Electoral Palatinate . Da farko a shekara ta 1794, Reckershausen ya kasance a ƙarƙashin mulkin Faransa. A cikin 1815 an sanya shi ga Masarautar Prussia a Majalisa ta Vienna . Tun daga shekara ta 1946, ya kasance wani ɓangare na sabuwar jihar da aka kafa a lokacin ta Rhineland-Palatinate.

Majalisar birni

[gyara sashe | gyara masomin]

Majalisar ta ƙunshi mambobi 8 na majalisa, waɗanda aka zaɓa ta hanyar ƙuri'un da suka fi yawa a zaben birni da aka gudanar a ranar 7 ga Yuni 2009, da kuma magajin gari mai daraja a matsayin shugabar.[1]

Magajin garin Reckershausen shine Christian Gehre .

Alamar makamai

[gyara sashe | gyara masomin]

Bayanan jaridar Jamus ya ce: A ƙasa da wani baƙar fata, wanda ke tafiya da zaki na zinariya tare da jan yatsunsu da harshe, garkuwar ta kasu: a gaba, ja da azurfa, kuma a baya, zinariya tare le baƙar fata da aka rufe tare da hammer biyu na ma'adinai.

Ana iya bayyana makamai na gari a cikin harshen Ingilishi kamar haka: Per pale chequy na goma sha biyar gules da argent da kuma Trellised sable wanda aka ɗora shi da guduma da pick a kowace saltire na wannan, a kan shugaban na huɗu zaki mai wucewa na uku da ke ɗauke da makamai kuma yana fama da na farko.

Zaki a cikin shugaban yana nufin tsoffin masu mallakar ƙasa, Counts Palatine na Rhine da Dukes na Simmern. Reckershausen ya kasance a cikin yankin da ke ƙarƙashin ofishin provost a Masallacin Ravengiersburg . Har sai an rushe wannan tushe a shekara ta 1566, waɗannan manyan mutane sune Vögte, kuma har zuwa shekara ta 1707 iyayengiji a kan ofishin provost. Tsarin "chequy" a kan dexter (dama na mai ɗaukar makamai, hagu na mai kallo) yana nufin "Hinder" County na Sponheim, wanda ke da batutuwan manoma da yawa a Reckershausen da kuma "farmyards". Trellis a kan mummunan (hagu na mai ɗaukar makamai, dama na mai kallo) yana nufin yayi kama da ma'auni na sieve, don yin sieve da siyarwa ya kasance a cikin ƙarni da yawa ta hanyar wani muhimmin mai samun kudin shiga ga Reckershausen. hammer da pick suna nufin hakar ma'adinai a cikin iyakokin gari.

An ɗauko makamai tun daga shekara ta 1990.[2]

Al'adu da yawon shakatawa

[gyara sashe | gyara masomin]
Kirchberger Straße 10: Cocin Katolika na Saint Thecla

Waɗannan sune gine-gine ko shafuka da aka jera a cikin Rhineland-Palatinate's Directory of Cultural Monuments: [3]

  • Cocin Katolika na Saint Thecla's (Kirche St. Thekla), Kirchberger Straße 10 - Cocin Baroque Revival, 1923-1935, gine-ginen Eduard Endler, Cologne, da Marx, Trier
  • Kirchberger Straße, kabari - gicciye na kabari na sandstone, karni na 19

Wasanni da nishaɗi

[gyara sashe | gyara masomin]

Reckershausen kuma tana da wurin shakatawa da kuma wurin yin iyo na halitta.

Bayanan da aka ambata

[gyara sashe | gyara masomin]
  1. Municipal election results for Reckershausen
  2. "Description and explanation of Reckershausen's arms". Archived from the original on 2014-12-20. Retrieved 2024-07-14.
  3. Directory of Cultural Monuments in Rhein-Hunsrück district

Haɗin waje

[gyara sashe | gyara masomin]